[CR] ++ กินข้าวเที่ยง @คงประเสริฐ วงเวียนโอเดียน ++

สวัสดีครับ

วันนี้ ช่วงบ่ายวันอาทิตย์ มีโอกาสไปทานร้านคงประเสริฐ  

โดยร้านนี้ได้มาจาก Pantip ห้องนี้นี่แหละ น่าจะจากคุณลุงอ้วนน

แถวนี้มีข้าวหมูแดงหลายร้านครับ อย่าง สีมรกต นายเซี๊ยะ และร้านนี้ครับ

ส่วนตัวถ้าอยากทานข้าวหมูแดงที่แปลกๆ และแตกต่างจะมาร้านนี้ครับ

โดยขอเริ่มจากทางไปก่อนครับ เข้าออกได้สองทาง จะเข้าทางนี้ และเดี๋ยวออกอีกทางให้ดูครับ เข้าออกแล้วแต่สะดวกครับ ทางไหนก็ได้

ผมจะขอเข้าทางตรงข้ามวัดไตรมิตรครับ ทางสุกร 2 ตามภาพ

เดินมาสักนิดเดียวจะมีทางแยกครับ แล้วเดินสุดซอย ไปจนเกือบโผล่ วงเวียนโอเดียน

ชื่อสินค้า:   ข้าวหมูแดง คงประเสริฐ
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่