อยากเล่นรถเก่าเกือบคลาสสิค ควรเริ่มที่ไหนดีครับ

สวัสดีครับ พอดีอยากจะเล่นรถเก่ายุคประมาณปี 80+ ชอบแบบที่ให้ความรู้สึกเกือบคลาสสิคเท่ห์ๆอ่ะครับเห็นแล้วมันโดนใจ
แต่ยังไม่ค่อยมีความรู้ครับ ไม่ทราบว่าควรจะเริ่มตรงไหนดีครับ ควรจะมีความรู้เรื่องอะไรบ้าง
มีงบประมาน 300-500k เท่าทีเล็งๆไว้ก้มี

Benz S-class coupe ปีเก่าๆหน่อย
Benz S-class ยุคนั้นโฉมอะไรผมไม่ทราบ
รถเต่า
รถสองประตูเก่าๆ เก๋ๆ เท่ห์ๆ

หรือเพื่อนๆ พี่ๆ มีรุ่นอื่นที่แนะนำไหมครับ มีข้อแม้นิดนึงว่าอยากได้ที่หาอู่ซ่อมง่ายๆ ซ่อมแล้วจบอ่ะครับ
ไม่อยากได้รถมาแล้วจอดนั่งดู T_T

ขอบคุณครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่