Hunter X Hunter แปล Drama CD : Zoldyck special (1/3)

ออกตัวก่อนเลยว่า  ไม่เก่งทั้งภาษาอังกฤษและญี่ปุ่นเลย..  
ถ้าผิดพลาดยังไงขออภัยล่วงหน้านะคะ

ที่มา นำมาจากเว็บ  http://willeke4439.livejournal.com/206423.html  อีกทีค่ะ
อ่านแล้วสนุกมาก  อยากให้อ่านด้วยกัน เลยลองพยายามแปลดูค่ะ  

Drama CD : Zoldyck special (1/3)

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

Intro..

เลโอลีโอ : สู้ๆ กอร์น  อีกแค่นิดเดียวเท่านั้น !

กอร์น : อา..  ไม่ไหวแล้ว..

เลโอลีโอ : ใกล้แล้ว ! นายเกือบจะทำสำเร็จแล้ว!

คุราปิก้า : กอร์น อย่าฝืนเลย  แขนซ้ายของนายยังไม่หายดี ไม่ใช่เหรอ ? ทำไมเราไม่พักสักหน่อยล่ะ  ?

กอร์น : อื้อ  ถูกของนาย คุราปิก้า

เลโอลีโอ : นั่นสินะ  ฝึกมาตลอด  ควรจะได้พักบ้าง  ฉันก็ว่าจะไปช้อปปิ้งที่ในเมืองสักหน่อย

คุราปิก้า : กลับมาเร็วๆล่ะ โอเคมั้ย ? อย่าไปแวะที่ไหน  แล้วก็อย่าซื้อขนมขบเคี้ยวอะไรมาทั้งนั้น  อย่าไปไหนกับคนแปลกหน้าด้วย !

เลโอลีโอ : ฉันรู้น่า ! นายเป็นแม่ฉันเหรอไงเนี่ย !?

กอร์น : ทั้งๆที่ เรามาเพื่อมาเจอหน้าเพื่อนเฉยๆแท้ๆ  ทำไมเราต้องมาทำอะไรพวกนี้ด้วยนะ ? ต้องออกแรงอย่างหนักเพื่อเปิดประตู… ฉันไม่เคยคิดว่าต้องทำอะไรแบบนี้มาก่อนเลย !

คุราปิก้า : ที่จริง  บ้านพวกเขาก็ลึกลับแปลกๆอยู่แล้วล่ะนะ ตระกูลโซลดิ๊กเนี่ย

กอร์น : ตระกูลนักฆ่า ที่อยู่บนเขา คูคูรู

คุราปิก้า : ตระกูลนักฆ่าในตำนานที่ไม่มีใครเคยพบเห็น  เห็นว่าแค่รูปถ่ายของพวกเขาใบเดียวก็มีราคาสูงเกือบ 1 ล้าน

กอร์น : โลกแบบไหนกันนะ ที่อยู่หลังประตูบานนี้

------------------------------------------------------------------------

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

คิรัวส์ : Episode 1 - The Zaoldyeck family's day

คิเคียว : ที่รักคะ… ที่รัก! ที่รัก! ที่รัก!

ซิลวา : อย่าพูดอะไรทั้งนั้น  ฉันมั่นใจว่าสักวันเขาจะต้องกลับมา… เพราะว่า เขาเป็นลูกชายของฉัน…

คิเคียว : คุณพูดอะไรของคุณน่ะคะ ?  ถ้าเกี่ยวกับคิลล่ะก็  เขาเพิ่งกลับมาถึงเมื่อกี้นี้เอง ! แล้วคุณกำลังทำอะไรอยู่เนี่ย กอดหมอนแล้วน้ำลายยืด.. อย่าครึ่งหลับครึ่งตื่นสิคะ !

ซิลวา : หา ?

คิเคียว : เอ้า ลุกขึ้นสิคะ  เช้าแล้วนะ ! ได้เวลาตื่นแล้ว !
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่