[ชาย][วัยรุ่น] รู้สึกเจ็บหัวนมข้างขวาครับ เป็นอะไรหรือเปล่า

สวัสดีครับ .. รบกวนผู้รู้หรือแพทย์ที่หลงมาอ่าน(-/\-) ช่วยตอบคำถามหน่อยครับ

พอดีเมื่อสองวันก่อน มีเหตุการณ์ที่ทำให้บังเอิญรู้สึกถึงความผิดของร่างกายตัวเองครับ

พอดีนอนเล่นโทรศัพท์อยู่แล้วพลิกตัวไปนอนคว่ำบนที่นอนแล้วเอาอกทาบกับที่นอน

รู้สึกเจ็บแปล้บบบ เหมือนโดนทิ่มที่ข้างในหัวนมข้างขวาครับ

พอมากดดู มันก็เจ็บๆอะครับ แต่ใส่เสื้อผ้าได้ปกติ สรุปคือถ้าไปโดนมันหรือกดหรือบีบมัน มันจะเจ็บข้างในอะครับ (บริเวณหัวนมข้างใน)

......ลองอ่านในเว็บดูอาการแล้ว มีบางข้อมูลก็ให้คลำๆดู ถ้าพบก้อนให้ไปตรวจ แต่ผมคลำไม่เป็นว่าอะไรเป็นก้อน
รู้แต่ว่ามันเป็นก้อน(น่าจะกล้ามเนื้อ)ทั้งอก แล้วตรงหัวนมที่นูนๆก็นิ่มๆเป็นไขมัน(สัมผัสได้ถึงความอ้วน)
......บางข้อมูลก็ให้ว่าเป็น นมแตกพาน ครับ แต่ถามพ่อดู พ่อก็ไม่เคยเป็น ถามเพื่อน เพื่อนก็เคยเป็น
แต่เค้าไม่ได้อ้วนแบบผมอะ เลยคิดว่าอาการไม่น่าจะเหมือนกัน .....

เลยขอแม่ว่า จะไปตรวจนะ แม่ก็บอกว่า กินยาไป แก้อักเสบเดี๋ยวก็หาย เหมือนตอนไปเล่นฟิตเนสแหละ

//คือผมเล่นเวทครับ แต่รู้สึกได้ว่า กล้ามเนื้ออักเสบกับอาารนี้ ไม่เหมือนกันแน่ๆ

ไม่รุ้ว่าเป็นโรคอะไร ไปตรวจก้ยังไม่ได้ ต้องรอคุยกับพ่ออีกที

มีใครพอจะทราบข้อมูลของอาการข้างต้นนี้ไหมครับ

# อายุ 18 ปี สูง 177 หนัก 75 เพศ ชาย #

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่