เกาะกูดปลายเดือนกันยา น่าเที่ยวมั้ยคะ และระหว่างปีเตอร์แพนกับกัปตันฮุค เลือกรีสอร์ทไหนดีคะ

กระทู้คำถาม
จะไปเที่ยวเกาะกูดช่วงปลายเดือนกันยานี้ จะยังเจอลมฝน พายุ อยู่มั้ยคะ และถ้าเจอมันอันตรายจนข้ามไปเกาะกูดไม่ได้เลยรึป่าว กลัวไปแล้วเสียเที่ยวค่ะ เพราะจังหวัดที่อยู่ก็ค่อนข้างไกลจากตราดเหมือนกัน  ตอนแรกว่าจะไปธ.ค.-ม.ค. แต่ว่ามันนานไป ประกอบกับยังมีวันลาเหลือหลายวันเลยไม่อยากเสียวันลาไปเฉยๆ ค่ะ

อีกหนึ่งคำถามค่ะ เท่าที่หาข้อมูลจากเน็ตและสอบถามคนที่ไปมา คงจะจองแพ็คเกจ 3 วัน 2 คืนของปีเตอร์แพนไม่ก็กัปตันฮุคค่ะ แต่ยังไม่แน่ใจว่าจะพักที่ไหนดี  จริงๆ ก็ชอบอยู่ติดหาดนะคะ แต่เพื่อนที่ไปมาก็เชียร์กัปตันฮุค เลยยังตัดสินใจไม่ได้ ระหว่าง 2 ที่นี้ อยากถามเพื่อนๆ ว่าในราคาห้องเท่าๆ กัน สภาพห้องที่ไหนดีกว่ากันคะ  มีคำแนะนำอะไรเพิ่มเติมก็แนะนำได้นะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่