ถ้าปาร์ตี้กับเพื่อน แล้วตำรวจจับรวบทั้งกลุ่ม แต่เราไม่มีสารเสพติดจะ ต้องรับโทษไหมครับ

สอบถามผู้รู้ครับ

คือ ผมกับเพื่อนปาร์ตี้กินเหล้า เที่ยวผับกัน มานานแล้ว
แต่ระยะหลังๆเพื่อน เสพสิ่งเสพติด
*แต่ผมไม่ได้เสพ

ถามครับ  1 ถ้าตำรวจเข้าตรวจค้นสถานบันเทิง ผมไม่ได้เสพ จะถูกจับไหมครับ(ในสถานที่นั้นส่วนมากเสพ)
             2 ในกรณีเปิดห้อง เปิดบ้านปาร์ตี้ ตำรวจเข้าบุกจับ(ผมไม่ได้เสพ กินเหล้าอย่างเดียว) จะถูกจับไปด้วยไหมครับ

ขอบพระคุณ สำหรับคำตอบครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่