สอบถามเกี่ยวกับน้ำในบ่อปลาคาร์ฟเปลี่ยนเป็นสีน้ำตาลดำ

กระทู้คำถาม

ช่วง1-3 เดือนแรก ปลายังตัวเล็กๆ ครับน้ำยังใส

ภาพบ่อก่อนปล่อยปลาครับผม  จะมีต้นไม้มีสวน ให้ร่มเงาบังแสงไว้ได้ประมาณ 60%  ขนาดบ่อด้านกว้างสุด4เมตร ยาวประมาณ 12 เมตร บ่อลึก 50-75 เซนติเมตร

ตรงทางเดินเข้าตัวบ้าน ที่เป็นสะพานไม้จริงข้างล่างเป็นบ่อกรอง ขนาด 1.20x2.0x0.80 เมตรครับ
บ่อกรอง1 ใส่ หินภูเขาไฟ+แผ่นใยกรองสีเขียว
บ่อกรอง2 ด้านล่างสุดใส่ วัสดุกรอง mtec  ด้านบนใสใยกรอง
บ่อกรอง3 ใส่ วัสดุกรอง mtec
บ่อกรอง4 ปั๊มดูดน้ำ+ไบโอบอล
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่