[CR] Review เรียวกังสุดชิคที่ Fuji Kawaguchiko Onsen Rakuyu

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆห้องบลู วันนี้จะมารีวิวเรียวกังสุดชิคสำหรับทริปการเดินทางล่าสุดสู่ Tokyo-Kawaguchiko กันค่ะ
สำหรับที่พักครั้งนี้ เพื่อนร่วมทริปของพุทราเป็นคนเลือกและจัดการจองผ่าน Agoda นะคะ หลังจาก search ดูและได้อ่านรีวิวแสดงความคิดเห็นจากผู้ที่เข้าพักโดยให้คะแนนรากูยูเฉลี่ยสูงถึง 9.1 เลยค่าเยี่ยม  

พร้อมแล้ว ตามมาชมห้องพัก พร้อมบรรยากาศภายในเรียวกังนี้ไปพร้อมๆกันค่า

เริ่มต้นที่ Kawaguchiko Station เราเรียก taxi หน้าสถานีไปส่งที่โรงแรมรากูยู ในราคาประมาณ 7xx yen ค่ะ
ส่วนเพื่อนๆที่จะมืทริปเดินทางไปเที่ยวคาวากุจิโกะแบบพุทรา และจองที่พักที่นี่ สามารถ mail หรือโทรไปบอกให้ทางโรงแรมมารับเมื่อมาถึงสถานีนี้ก็ได้ค่า

จากหน้าสถานี ใช้เวลา 5 นาที ก็มาถึงเรียวกังรากูยูแล้วค่า

เห็นป้ายลูกศรชี้เป้าหมายแล้ว taxi เลี้ยวขวาไต่ขึ้นเนินสูงไปส่งเราหน้าที่พักค่า

บรรยากาศหน้าโรงแรม

มาถึงแล้ว ก็มีพนักงานเดินออกมาต้อนรับที่ด้านหน้า พร้อมกับจัดการขนสัมภาระเข้าไปด้านในค่ะ

Rakuyu Japanese warm welcome  เราทั้งหมดได้รับการต้อนรับด้วยผ้าร้อน ขาเขียว และขนมแบบญี่ปุ่นทันทีที่ไปถึง lobby ค่ะ

หลังจากนั้น พนักงานหญิงได้มาบอกให้พุทรา&พี่สาวคนสนิทไปเลือกชุดยูกาตะ ที่จัดวางไว้สำหรับ guest ผู้หญิง
โดยชุดจะมีหลายสี หลายแบบ และหลายไซน์ให้เลือกสวมใส่ค่ะ

พุทราและพี่สาวร่วมทริปเลือก 2 ชุดนี้มาค่ะ

จิบชาร้อนๆ พร้อมกับชมวิว Kawaguchiko Lake ที่สวยสุดประทับใจจากบริเวณ lobby ที่หันหน้าสู่ทะเลสาปค่ะ
ชื่อสินค้า:   รากูยู(Rakuyu)
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่