ให้น้องกระต่ายกินหญ้าอย่างเดียวโดยไม่ผสมอาหารเม็ดเลยได้มั้ยคะ

กระทู้คำถาม
อ่านข้อมูลจากหลายๆที่มาแล้วสับสนค่ะ บางที่บอกว่าให้น้องกินหญ้าอัลฟัลฟ่าผสมอาหารเม็ด บางที่บอกว่าให้หญ้าอย่างเดียว
แต่ส่วนตัวอยากให้น้องกินหญ้าอย่างเดียวค่ะ
ตอนนี้น้องที่บ้านอายุ 2 เดือน ให้หญ้าอัลฟัลฟ่ายี่ห้อ Oxbow อย่างเดียวเลยค่ะ ไม่ผสมหญ้าอื่น
ถ้าเป็นไปได้ ตั้งใจไว้ว่าจะให้หญ้าเค้าอย่างเดียวไปตลอดชีวิตเลยค่ะ ถ้าเค้าโตกว่านี้ก็อาจจะผสมผักสดเข้าไปบ้าง แต่หลักๆคิดว่าจะให้หญ้าแห้งเป็นอาหารหลักเค้าค่ะ
ไม่ทราบว่าทำแบบนี้ได้มั้ย และจะมีผลเสียอะไรมั้ยคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่