Nexus4 น่าจอแตก กะจะไปถอย ip5s ขอคำแนะนำหน่อยครับ

พอดี nexus4 ที่ใช้อยุ่หน้าจอเกิดแตกขึ้นมาอะครับ ว่าจะไปเปลี่ยนใหม่ ราคาก็แพง
เลยว่าจะไปถอย Ip5s ขอคำแนะนำหน่อยครับ
1. ควรรอ Ip6 ออกค่อยซื้อดีไหมครับ สเปกจะต่างจากเดิมไหม
2.ว่าจะซื้อเครื่องพร้อมแพกเกจหรือซื้อเครื่องเปล่าดี (ศุนย์ AIS)
3.ถ้าซื้อ Ip5s ตอนนี้จะถือได้ยาวกี่ปีครับ กะจะใช้เครื่องสัก 2 ปี
4.ถ้าซื้อเครื่องศูนย์แล้วผ่อนผ่านบัตร กรุงศรี วีซ่า ได้ไหมครับ ซื้อที่ศุนย์
5.สมมติเราไปรูดราคาเต็มเงินสดผ่านบัตร กรุงศรี วีซ่า แล้วเรามาผ่อนรายเดือนกับบัตรได้ไหมครับ ประมาณ10-12เดือน อัตราดอกเบี้ยแพงไหม
  ตอนแรก จขกท ว่าจะรอ Ip6 ออกมาก่อนค่อยตัดสินใจอีกที แต่ตอนนี้ว่าจะซื้อเลย เพราะคิดว่าซ่อมหน้าจอ Nexus4 น่าจะหลายพันอยู่
  หรือใครมีคำนำอื่นๆ บอกหน่อยครับ เพิ่งจะซื้อ Ip เครื่องแรก
      ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่