สมัยสงครามโลก ถ้าฮิตเลอร์เป็นพันธมิตรกับโซเวียต ฝ่ายอักษะจะชนะสงครามไหมครับ

กระทู้คำถาม
สงสัยสองประเด็นครับ
ประเด็นแรก ญี่ปุ่นกับเยอรมันเป็นพันธมิตรกันหรือครับ มีการศึกใดบ้างที่รบร่วมกัน
                ส่งเสบียงให้กัน ช่วยเลือซึ่งกันและกัน หรือว่าต่างคนต่างตี

ประเด็นสอง หากฮิตเลอร์เป็นพันธมิตรกับโซเวียต ฝ่ายอักษะจะชนะสงครามไหมครับ
                 ทราบมาว่าฮิตเลอร์เอาทหารไปละลายกับภัยหนาวในการบุกโซเวียตเสียมาก
                แล้วทำไมฮิตเลอร์ไม่เลือกที่จะเป็นพันธมิตรกับโซเวียตล่ะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่