อุ๊บส์!! แผลฟันคุดเราเป็นหนองรึป่าว T^T

สวัสดีค่ะ เข้าเรื่องเลยละกัน เราผ่าฟันคุดมาได้ 3 วันค่ะ อาการปวดตอนนี้ไม่มีแล้ว เพียงแค่ไม่ถนัดเวลากินข้าว เพราะกลัวจะมีเศษอาหารไปติด

ประเด็นคือ เราไม่ได้กินโจ๊กแบบคนอื่นๆ เพราะเรากินข้าวแบบปกติได้ เลยกินข้าวผัด หรือต้มจืดอะไรพวกนี้ พอวันนี้มาส่องแผลดู เราเห็นมันมีอะไรซัมติงสีขาวๆอยู่บริเวณแผล ตอนแรกนึกว่าพวกเศษอาหารแต่เมื่อบ้วนปากดูแล้วมันไม่ออกค่ะ ตอนนี้เราแอบคิดว่าเราเป็นหนอง อาจจะเป็นเพราะมันติดเชื้อรึป่าว

เราเลยอยากจะมาถามว่า ถ้าเป็นหนองเราต้องมีอาการอะไรมากกว่าไอ้สีขาวๆนี่มั๊ยคะ? ต้องมีอาการปวดหรืออะไรมั๊ย?

ต้องขอขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ ครั้งแรกจริงๆค่ะ กลัวมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่