เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

คืนผมเล่นกีต้าร์มาเกือบปีแล้ว แต่เวาลาตีคอร์ด ขาดๆเกินๆ อะครับ

กระทู้คำถาม
คืนผมเล่นกีต้าร์มาเกือบปีแล้ว แต่เวาลาตีคอร์ด ขาดๆเกินๆ อะครับ ผมตีแบบ ลง ลง ขึ้น ขึ้น ลง ขึ้น  
บางทีก้อลงจังหวะดี แต่บางทีขาดไปหนึ่งเสีง บางทีก้อเกิน  ขอคำชี้แนะจากท่านผู้รู้หน่อยครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
     การตีคอร์ดมันมีหลายแบบมากครับ ลองฝึกหลายๆแบบดูครับหรือไม่ก็ดูตามยูทูบครับน่าจะมี ถ้าจะให้ดีหา Backing Track ที่มีแต่การตีคอร์ดอย่างเดียวก็ได้ครับ แล้วดูว่ามีคอร์ดไรบ้าง แล้วดีดตามไปเรื่อยๆ ที่สำคัญควรกะจังหวะให้ดี

อย่างเช่นจังหวะแบบนี้
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
หรือแบบนี้
อีกแบบ(Am - F - G - Em - E)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่