อาการแสบท้อง ทำไงถึงหายคะ มีใครพอทราบบ้าง ขอความช่วยเหลือหน่อยนะ ??????????

เราเบื่อมากกับอาหารที่เป็นอยู่ ทำไงถึงหายขาด

แสบท้องมานานแล้ว  จะแสบ เวลากินเผ็ดแสบบ่อยมาก

ไปศิริราช หมอ ก็ให้ยา มิราซิต มากิน

แต่ช่วงกินก็ดีขึ้นนะ แต่เผลอไปกินของเผ็ด  ก็ทำให้แสบอีก

แปลกมาก พอกินจืดๆไม่แสบ กินเผ็ดแสบ

แล้วเราชอบกินเผ็ดด้วยสิ

ทำไงถึงกลับมาเป็นเหมือนเดิมคะ อยากกินเผ็ดมากๆๆ

ปล. แสบท้อง กับ ปวดท้อง ไม่เหมือนกันใช่ไหมคะ

อาการเราไม่ด้ปวด แค่แสบๆท้องอ่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่