ลังเลฝุดๆครับ *** OMD EM10 / OMD EM5 / GX7 / XE1 / XE2 *** ช่วยทีครับ

ตามหัวข้อกระทู้ครับ
คือผมอยากจะได้ Mirrorless  สักตัวนึงเวลาไปเรียนต่อที่ญี่ปุ่น
จะได้บันทึกเรื่องราวต่างๆ พร้อมทั้งเป็นงานอดิเรกไปในตัวด้วย
เอาแบบใช้ไปได้อีก2-3ปี ยังถือว่าคุณภาพดีอยู่อ่าครับ
(ถ่ายรูปยังไม่ค่อยเป็นครับ ว่าจะเริ่มศึกษาดูหลังได้กล้อง)

ตามจากรูปลักษณ์ของกล้องแนวย้อนยุค เรดโทร คลาสสิค แล้ว
ผมคิดว่าผมชอบตัวเลือกตามที่ผมได้พิมไว้ครับ
OMD EM10 / OMD EM5 / GX7 / XE1 / XE2

อยากขอคำแนะนำจาก น้าๆ ทั้งหลาย
ว่า ณ ตอนนี้ ตัวไหนสมควรโดนที่สุด
เพราะอะไร  ถึงเลือกตัวนี้

รบกวนมากไปหน่อย แต่ขอความกรุณาด้วยครับผม
宜しくお願いします
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่