รถ Toyota Hilux Vigo Prerunner 4 ประตู โดนขโมยภายใน 10 นาที (มีล็อคเบรก,ครัท ยีห้อ Locktech)

รถของผม Toyota Hilux Vigo Prerunner 4 ประตู(ทะเบียน ฆน 3458 กรุงเทพฯ) ซึ่งพี่ชายได้นำรถมาใช้ โดยนำไปจอดไว้ที่ หอพัก ทิศราพร เรสซิเด้นท์ ภายในซอยลำลูกกา 11/4 ถนนลำลูกกา ต.คูคต อ.ลำลูกกา จ.ปทุมธานี(จอดครั้งแรก) โดยมีภาพจากกล้องวงจรปิดของหอพักบันทึกภาพคนร้ายได้ตั้งแต่เริ่มดูลาดเรา จนกระทั่งทุบกระจกแล้ว เข้าไปภายในตัวรถ ซึ่งข้างในมีทั้งล็อคเบรก ล็อคครัท พร้อมทั้งสัญญาณกันขโมยที่มากับตัวรถ แต่คนร้ายใช้เวลาไม่ถึง 10 นาทีในการโจรกรรมจากนั้นก็ถอยรถออกไป คืนวันเกิดเหตุประมาณ ตี 02:40 ของวันที่ 30/6/2014 โดยพี่ชายผมได้นำรถไปจอดริมถนนข้างหอพัก
และกล้องวงจรปิดของหอพักก็จับเหตุการณ์ ได้ตั้งแต่เริ่มต้นจนจบ

1. คนร้ายน้ำผ้าขนหนูมาวางบนกระจกรถด้านคนนั่งหลัง

2. คนร้ายออกแรงกดบนผ้าที่วางบนกระจกรถ ประมาณ 2 ที กระจกรถแตก แล้วปีนเข้าไปในรถ

3.คนร้ายเมื่อเข้าไปในรถได้ใช้เวลาไม่ถึง 10 นาทีปลดล็อคทุกอย่าง แล้วขับหนีไป

4.ก่อนที่จะลงมือคนร้ายนั่งรถกระบะสีดำ โดยไม่ได้มีการเตรียมการไว้ แต่เมื่อเจอรถเป้าหมายก็ขโมยได้ทันที อย่างรวดเร็ว จากนั้นเมื่อโจรกรรมรถได้ก็ขับตามกันไป ซึ่งรถที่นำมาส่งคนร้าย อาจจะเป็นรถที่ขโมยมาก็ได้

หากใครทราบเบาะแส ช่วยแจ้ง ด้วยครับ รถผมผ่อนมาเหลืออีก 6 เดือนกำลังจะหมด ด้วยน้ำพักน้ำแรงตัวเอง จากการทำงานที่สุจริต
และใช้รถเอาไว้ทำมาหากิน (เบอร์โทรผม 0802881001 ,เบอร์เจ้าหน้าที่ตำรวจสืบสวน สภต.คูคต 0874786757)    

ผมได้แนบ VDO Clip ที่คนร้ายขโมยรถผม ส่วน clip รถคนร้ายที่นั่งมาก่อเหตุ ผมจะพยายามแนบมาให้ครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ที่ผมได้นำมาลงไว้ เจตนา ก็เพื่อเตือนเพื่อนๆ สมาชิก ซึ่งคนร้ายมีความชำนาญมาก และมองเห็นมีกล้องวงจรปิดอยู่ มีไฟสว่าง แต่ก็ยังลงมือทำ
แสดงว่ามั่นใจมากว่า ไม่มีใครตามจับเค้าได้

ด้านล่าง รูปรถตอนพึ่งออกตั้งแต่ยังป้ายแดงอยู่เลย ทำใจครับคงต้องผ่อนกุญแจไปจนหมด

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 27
ถ้าจอดชิดกว่านี้อาจจะไม่สะดุดตานะครับ คุณจอดออกมาเกือบครึ่งถนน เลยเด่นครับ เสียใจด้วยครับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
ทำไมคนไม่สนใจให้แก้กฏหมายเรื่องนี้บ้าง  รถราคาหลายแสนไม่ใช่ถูกๆ กว่าจะซื้อได้คันนึงเป็นหนี้ตั้งเท่าไหร่

เสนอว่ากฏหมายควรแรงกว่านี้มากๆ จับได้จำคุกขั้นต่ำ 20 ปีไปเลย อย่าน้อยลดโทษกึ่งหนึ่งมันยังโดนตั้ง 10 ปี  แถมด้วยโทษปรับตามราคารถ ไม่มีค่าปรับยึดทรัพย์
ความคิดเห็นที่ 19
จอดซะกลางถนนเลยทีเดียว
ความคิดเห็นที่ 3
เวลาล้างรถตามที่ต่างๆอย่าเอากุญแจรถ+กุญแจล๊อคต่างๆให้เด็กล้างรถหมดครับ
อย่างน้อยก็ควรแยกกุญแจอยางชัดเจนอย่าเอาไว้พวงเดียวกันหรือเอาออกก่อนไปล้างรถ
แสดงความคิดเห็น