สอบถามหน่อยครับ วิศวะไฟฟ้ากำลัง VS วิศวะแมคคาทรอนิกส์ ลาดกระบัง

1.อยากทราบว่า สองวิศวะนี้ สายไหนกว้างกว่ากันครับ แล้วโอกาสในการก้าวหน้า อันไหนดีกว่ากันครับ
2.วิศวะแมคครานี้ เรียนไฟฟ้ากับเครื่องกล ใช่รึเปล่าครับ แล้ว ถ้าใช่ เราจบออกมา เราจะเก่งทั้งไฟฟ้า กับเครื่องกล เลยรึเปล่าครับ หรือว่าเก่งแค่ครึ่งๆ
3.เราจบ แมคคา เราสามารถ ทำเกี่ยวกับพวกไฟแรงสูง ไฟกำลัง ของ วิศวะไฟฟ้าได้รึเปล่าครับ
4.แมคครานี้ ทำงานเกี่ยวกับพวกอะไรบ้างอะครับ

ผมชอบเกี่ยวกับการประดิษฐ์ เทคโนโลยีต่างๆ แบบในเรื่องไอรอนแมน ควรเรียนวิศวะด้านไหนดีครับ
ขอบคุณครับ ขอบคุณพี่ ๆ ทุกคนที่เข้ามาตอบครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่