น้องแมวหลงวันที่สองค่ะ ยังไม่มีชื่อเลยค่ะ

กระทู้สนทนา
เหมียวหลงมาค่ะ ไม่รู้ว่าหลงมาจากไหน เพราะแถวคอนโดเราแทบจะไม่มีแมวเลยค่ะ มีแต่หมาเต็มไปหมด หลายสิบตัวเลย กำลังจะถูกหมาฟัดพอดี น้องสาวเราไปอุ้มไว้ทันค่ะ กำลังคิดว่าจะทำยังไงดี เอาไปปล่อยวัดหรือยังไง เพราะปล่อยในซอยตายแน่ๆค่ะ ขนาดอุ้มอยู่หมายังวนเวียน เมียงมอง

เราเองก็ไม่รู้คิดยังไงค่ะ หันไปถามเหมียวว่า "เธอๆ ไปอยู่กับเรามั้ย"

เจ้าเหมียวหันมามองตาเรา แล้วร้อง เมี๊ยว

55 หลังจากนั้นก็พากลับมาคอนโดค่ะ เอามาแล้วก็งงๆตัวเอง ว่าจะทำยังไงกับเหมียวดี  ลองมาโพสถามในนี้ดู ก็มีคนตอบว่าเราควรจะทำยังไงค่ะ

พอเข้าห้องมา เหมียวก็ร้องใหญ่เลย เราเลยคิดว่าหิวแน่ๆ ลองเอานมไวตามิลให้กิน ก็ไม่กินค่ะ

เอ้าเปลี่ยนๆ ลองคอนเฟล็กมั้ย?? 555 ไม่กินอีก

ขนมปังโฮลวีตล่ะ??  ก็ยังไม่ยอมกินอีกค่ะ (ตอนนี้เราเริ่มเครียด เอาไงดีในตู้เย็นมีของกินแค่นี้เอง)

ตัดสินใจวิ่งไปร้านขายของใต้คอนโดค่ะ ซื้อปลากระป๋องมา เทซอสออกเอาแต่เนื้อปลาให้
เย้ๆๆ เหมียวยอมกินแล้วค่ะ (แต่มีคนมาบอกทีหลังว่ามันไม่ดีกับเหมียว เค้าขอโทษษษ)

กินอิ่มลองจับเช็ดตัวดู ดิ้นนิดหน่อย แต่ก็สำเร็จค่ะ

แล้วเหมียวก็ไปนอนสงบเสงี่ยมเรียบร้อยอยู่ที่พรมเช็ดเท้าปลายเตียง เอาผ้าขนหนูมาปูให้ในกล่อง เหมียวก็ไม่ยอมค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่