ปลามาลาวีสามารถเลี้ยงร่วมกับปลาอะไรได้บ้างค่ะ

กระทู้คำถาม
พอดีไปซื้อปลามาเมื่ออาทิตย์ก่อน ได้มาลาวีมา 50 ตัว หางนกยูง 100 ตัว  ตอนที่ซื้อก็ถามแม่ค้าแล้วว่าเลี้ยงร่วมกันได้เหรอ แม่ค้าบอกว่าได้ ถ้าบ่อใหญ่ ตอนนั้นเรายังไม่รู้ว่ามาลาวีมันมีนิสัยดุ พอซื้อมาได้อาทิตย์นึง ปรากฏว่าหางนกยูงตายแทบยกฝูง สภาพหางขาด หางแหว่ง น่าจะเป็นเพราะมาลาวีกัดแน่ๆ เลย

ทีนี้เลยอยากทราบว่ามาลาวีสามารถเลี้ยงรวมกับปลาชนิดไหนได้บ้างค่ะ  เพราะบ่อที่เลี้ยงค่อนข้างใหญ่ ตอนนี้บ่อเลยดูโล่งๆ จะไปซื้อมาเพิ่มค่ะ

ปลาตามภาพนี้คือปลามาลาวีใช่ไหมค่ะ ? ที่เราซื้อมาเป็นแบบนี้

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่