หน้ามัน แต่งหน้าแล้วแป้งติดไม่ทนทำไงดี??

รบกวนถามพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านคะ

คือเราเป็นคนชอบแต่งหน้านะ แต่พอแต่งแล้วอยู่ได้แค่ครึ่งวันเองคะ เครื่องสำอาจจะเลื่อนแล้วอ่า บางวัน แต่งบางๆ ตามรัวิวต่างๆ พอเครึ่งวันเหมือนไม่ได้แต่งหน้ามาเลย ไม่ใช่แต่งเนียบนะคะ แต่แบบ เครื่องสำอางหายหมดเลยอ่าคะ

เราเป็นคนหน้ามันคะ หน้ามันแบบ T โซน มันมากมันน้อยอยู่ที่ว่าวันนั้นออกไปทำงานโซนไหนคะ ถ้าได้อยู่ออฟฟิตก็มันนิดหน่อย ถ้าได้วิ่งเข้าวิ่งออกออฟฟิตก็มันมากหน่อยอ่าคะ เราใช้ครีมบำรุงบ้างพอเป็นพิธีอ่า ไม่ได้จัดเต็มคะ

รบกวนถามนะคะ
1.เครื่องสำอางไม่ติดหน้ามีวิธีแก้ไขไหมคะ
2.แล้วเครื่องสำอางที่เหมาะสมกับสภาพหน้า หรือ แนะนำเรื่องสำอาจที่ควรใช้คะ

รบกวนหน่อยนะคะ

เม่าแต่งหน้าเม่าแต่งหน้าเม่าแต่งหน้า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่