เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

หน้ามัน แต่งหน้าแล้วแป้งติดไม่ทนทำไงดี??

รบกวนถามพี่ๆ น้องๆ ทุกท่านคะ

คือเราเป็นคนชอบแต่งหน้านะ แต่พอแต่งแล้วอยู่ได้แค่ครึ่งวันเองคะ เครื่องสำอาจจะเลื่อนแล้วอ่า บางวัน แต่งบางๆ ตามรัวิวต่างๆ พอเครึ่งวันเหมือนไม่ได้แต่งหน้ามาเลย ไม่ใช่แต่งเนียบนะคะ แต่แบบ เครื่องสำอางหายหมดเลยอ่าคะ

เราเป็นคนหน้ามันคะ หน้ามันแบบ T โซน มันมากมันน้อยอยู่ที่ว่าวันนั้นออกไปทำงานโซนไหนคะ ถ้าได้อยู่ออฟฟิตก็มันนิดหน่อย ถ้าได้วิ่งเข้าวิ่งออกออฟฟิตก็มันมากหน่อยอ่าคะ เราใช้ครีมบำรุงบ้างพอเป็นพิธีอ่า ไม่ได้จัดเต็มคะ

รบกวนถามนะคะ
1.เครื่องสำอางไม่ติดหน้ามีวิธีแก้ไขไหมคะ
2.แล้วเครื่องสำอางที่เหมาะสมกับสภาพหน้า หรือ แนะนำเรื่องสำอาจที่ควรใช้คะ

รบกวนหน่อยนะคะ

เม่าแต่งหน้าเม่าแต่งหน้าเม่าแต่งหน้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่