เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รีโนเวทบ้านชั้นเดียว บ้านปึก ชลบุรี ครับ

สวัสดีครับ  คิดอยู่นานว่าจะตั้งดีไหม
แต่มาคิดว่า ตอนที่เรารีโนเวทบ้านก็ได้ความรู้จากที่นี่  เลยอยากเอามาแบ่งปันประสบการณ์ครับ

เริ่มจากจำเป็นต้องมองหาที่พักใหม่ เพราะเดิมพักที่พักของหน่วยงาน  แต่เหลือสิทธิ์ไม่มาก และอายุเริ่มเยอะ
เดี๋ยวจะกู้ซื้อบ้านเหลือเวลาน้อย  จะซื้อสดก็ไม่มีตังค์  ตอนแรกมองหาคอนโดไว้ครับ เพราะปกติ ไม่น่าดูแลบ้านไหว
แต่ถูกเบรคจาก มามี้ ไว้  ประกอบกับ ราคาคอนโดที่บางแสนก็แพงเหลฃือเหลือเกิน

ลองเสิร์จๆ ดู บ้านที่ใกล้ๆ บางแสน และมีบ้านเพื่อนๆ อยู่ก็ไปเจอที่นี่ครับ

บ้านเดี่ยว ชั้นเดียว 40 ตร.วา  ปากทางมีเซเว่น  ใกล้บายพาส ออกสุขุมวิท เข้า กทม ได้  จะไปทำงานที่บางแสนก็ใช้เวลาประมาณ 10-50 นาที  เยี่ยม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่