[อาจจะSpoil] Bleach เกี่ยวกับบังไคของหัวหน้าอุโนะฮานะ

คือ ผมคิดมานานแล้วว่าความสามารถของบังไคของป้าแกคืออะไร
เป็นไปได้ไหมว่าอาจจะเป็นความสามารถแบบ ฟันคนเป็นกลายเป็นคนตาย ฟันคนตายกลายเป็นคนเป็น ไหมครับ

ตอนแรกผมคิดว่ามันทำให้เนื้อเยื่อสลายแล้วรักษาอะไรประมาณนั้น
แต่คิดว่าความสามารถในการรักษาของป้าแกไม่น่าจะทำได้ขนาดนั้นจากคำให้การของหน่วย 0 อ่ะนะ
แล้วที่นี่ตอนต่อสู้กับเคมปาจิป้าแกก็พูดประมาณว่า รู้วิธีที่จะทำให้ต่อสู้ได้สนุกขึ้น (จำคำพูดไม่ได้ทั้งหมดนะครับ)
แล้วก็ปลดปล่อยบังไคออกมา ฟันปุ๊บเคมปาจิตายทันที แต่ฟันอีกทีกลับมีชีวิตเฉย ขนาดโอริฮิเมะยังรักษาเร็วขนาดนี้ไม่ได้เลยมั้ง
ก็เลยเข้าคอนเซปที่ว่า อยากสู้กับคู่ต่อสู้นานๆ ฆ่าให้ตาย ฟันให้ฟื้น แล้วก็ฆ่าให้ตาย
ดูแล้วเหมาะกับหัวหน้าหน่วยพยาบาลแบบป้าแกดีนะ
คนอื่นว่าอย่างไรกันครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่