เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

แมวไม่ยกหาง หางตกตลอดเวลา แต่ไม่ซึม ควรทำไงดีคะ

กระทู้คำถาม
มีตัวนึงค่ะอยู่ๆก็แปลกๆไป วันแรกนี่ซึมๆ ไม่ค่อยเดิน
เรามาสังเกตุมัน พบว่าหางไม่ยก ไม่ขยับเลยค่ะ แต่ปลายหางกระดิกได้อยู่นะคะ
คือโคนหางไม่ยกอะค่ะ เลยเอาเข้ากรง เธอก็นอนเงียบๆ

พอวันรุ่งขึ้น หางก็เป็นเหมือนเดิมค่ะ
แต่คราวนี้พฤติกรรมกลายเป็นปกติ คือเลียขน กินข้าวกินน้ำ เดินๆ ร้องโวยวาย(ร้องตลอดเวลาเห็นคน)
ร่าเริงเป็นปกติ

เลยงงๆ ว่าจะทำไงดี หางมันจะเคล็ดอะไรแบบนี้ได้มั้ยคะ
คือไม่รู้จะพาไปหาหมอดีรึเปล่า =''=
ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้บ้างคะ
เราควรทำไงดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่