สอบถามเรื่องค่าเสียหายการต่อเติมครัวหลังบ้าน

รบกวนสอบถามผู้รู้หรือมีประสบการณ์ที่เคยต่อเติมครัวหลังบ้านด้วยค่ะ เพิ่งซื้อทาวน์โฮมหลังมุม ด้านหลังที่ต่อเติม กว้าง 2.50 เมตร ยาว 4 เมตร อยากต่อเติมแบบโล่งๆ (ตามแบบในรูป) แต่ไม่เอาประตูเหล็กทั้งสองด้านและระแนงนะค่ะ (เพราะว่าหลังบ้านเค้าปิดทึบไปแล้วค่ะ) ก็คือ อยากจะทำส่วนหลังคา เทพื้น(ไม่ปูกระเบื้อง) ทำเคาท์เตอร์แบบปูนเปลือย ต่อระบบน้ำ และทำรางน้ำ แค่นี้ ไม่ทราบค่าเสียหายทั้งหมดประมาณเท่าไหร่ค่ะ ไม่มีความรู้เรื่องวัสดุ และเรื่องต่อเติมบ้านเลย กลัวโดนผู้รับเหมาโก่งราคาอ่ะค่ะ

**ขออนุญาติเจ้าของภาพด้วยนะค่ะ เอามาจากในอินเตอร์เนทค่ะ**(จำไม่ได้ว่าเวบไหน ขอโทษทีค่ะ)

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่