อยากรู้ว่าพื้นไม้ปูห้องต้องใช้ไม้อะไรหรือกระเบื้องไม้ที่เลียนแบบไม้จริงๆ

คือกำลังจะทำบ้านใหม่อะค่ะ อยากได้ห้องเป็นพื้นไม้ แต่ไม้จริงก็แพงเกินงบ ถ้าใช้แบบที่เลียนแบบไม้ต้องใช้อะไรหรอคะ?ที่ไม่ใช่ลามิเนตและปาร์เก้อะค่ะ
ถ้าเกิดเป็นกระเบื้องแกรนิตโต้ที่เลียนแบบไม้ เวลาปูมันจะมีช่องว่างมั้ยคะ? แล้วแกรนิตโต้แบบเลียนแบบไม้เวลาสัมผัสมันมี texture ป่ะคะ?
ถามเยอะไปป่ะเนี่ย55555555 ขออีกเรื่องค่ะ ผนังคือลังเลว่าจะใช้ปูเปลือยหรือทาสีขาวดีอะ?

อย่างในรูปนี้อะค่ะ เค้าใช้แบบไหนอะ? ชอบอารมประมาณนี้55555
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่