รบกวนถามเกี่ยวกับ ประธานนักเรียน ในประเทศญี่ปุ่นหน่อยครับ

คือเวลาผมดูการ์ตูนที่มีประธานนักเรียนที่เป็นตัวเอกของเรื่อง ผมเห็นทำงานโครตหนัก ตรวจเอกสาร พิมพ์งานอะไรไม่รู้ อนุมัติอะไรต่างๆมากมาย เช่น พวก งานประจำโรงเรียนที่จัดแต่หละห้อง ผมเรียกถูกเปล่าหวา

ผมว่าทำงานหนักยังกะนายกรัฐมนตรีเลย 5555

ผมอยากทราบว่า ในชีวิตจริงของเด็กนักเรียนที่เป็นประธานนักเรียนของญี่ปุ่น มันงานหนักขนาดนั้นแบบในการ์ตูนเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่