ตั้งครรภ์

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ดิฉันมีเรื่องอยากจะรบกวนถาม
1.ถ้าสามีใส่ถุงยาง+หลั่งนอกจะมีโอกาสท้องได้ไหมค่ะ หลังจากเสร็จภาระกิจก็ลองเอาน้ำไปใส่ดูก็พบว่าถุงไม่ได้รั่วค่ะ แต่ตอนนี้ประจำเดือนไม่มา 8วันแล้วค่ะ ตอนนี้ยังไม่พร้อมจะมีบุตรค่ะ
2.เท่าที่ฟังมา อาการของคนท้องกับอาการของคนที่จะเป็น ปจด จะคล้านกันมาก ดิฉันอยากถามว่าช่วง 1 อาทิตย์ที่ผ่านมาดิฉันเป็นไข้ค่ะ มีเรื่องให้ต้องคิดตลอด ปัสสาวะปกติ ทานอาหารปกติไม่ได้อยากทานอะไรเป็นพิเศษ ปวดหลัง มีตกขาวเล็กน้อยช่วง 2-3 วันที่ผ่านมาค่ะ อยากทราบว่าอาการที่ดิฉันเป็นอยู่เข้าข่ายคนที่จะตั้งครรภ์บ้างไหมค่ะ
3.มีวิธีสังเกตุตัวเองอย่างไรค่ะ แล้วใครที่เคยประจำเดือนเลื่อนเพราะอาการเครียดบ้างค่ะ ถ้าเลื่อนจะเลื่อนนานไหมค่ะ
แสดงความคิดเห็น