ฉีดยาคุมอยู่ แต่เจ็บนมมีอาการรู้สึกคลื่นไส้เป็นบ้างครั้งมันปกติไหมค่ะ??

ฉีดยาคุมอยู่ แต่เจ็บนมมีอาการรู้สึกคลื่นไส้เป็นบ้างครั้ง(บางวัน)มันปกติไหมค่ะ?? หรือ มันคืออาการคนท้องค่ะ 🥺 เพราะมีเพศสัมพันธุ์แล้วหลั่งในรอบล่าสุด 6 เมษายนค่ะ แต่เราพึ่งฉีดยาคุมรอบ 2 วันที่ 30 มีนาคมที่ผ่านมาค่ะ(ฉีดแบบ3เดือนนะคะ) กลัวว่าจะท้องแต่เมื่อวานตรวจแล้วขึ้น 1 ขีด
หรือ ต้องรอตรวจอีกครั้งตอนสิ้นเดือนค่ะ เพราะตอนนี้ยังมีอาการเจ็บนมอยู่เลยค่ะแอบกลัวว่าจะท้อง

ลืมบอกค่ะระหว่างที่ฉีดยาคุมรอบแรกประจำเดือนมาแบบกระปิดกระปอย แต่ฉีดรอบสองมาประจำเดือนก็ยังไม่มา
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่