เสือหมอบเปลี่ยนล้อแล้วจะลื่นขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลยไหมครับ ??

กระทู้คำถาม
ปัจจุบันขี่เสือหมอบตัว LA Shimano tourney 7 sp อยู่ครับ

ขี่ครั้งละ 15-30 กิโล ไม่เกินนี้ ถ้าช่วงปั่นทุกวันรู้สึกเหนื่อยไม่มาก แต่ถ้าหยุดไปแล้วนานๆมาปั่นที แค่ 15 โลก็รู้สึกเหนื่อยแล้ว แต่ก็ยังปั่นไปได้เรื่อยๆ

ปกติใช้ความเร็วในช่วง 20-30 ครับ

ทีนี้ผมปั่นไปทำงานถ้าเปลี่ยนเป็นพวกล้อ Bitex หรือ Campag Vento มันจะดีขึ้นไหมครับ คุ้มค่าการลงทุนไหม เพราะล้อก็ 7000 ได้ละ รถซื้อมา 9000 เอง อิอิ

อยากขอความเห็นครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่