รบกวนหน่อยนะคะ มีใครรู้จักเพลงนี้บ้างมั้ยยย

เป็นเพลงที่เคยฟังครั้งยังเด็ก - -
เพื่อนเปิดให้ฟัง
เป็นเพลงอนิเมะอ่ะค่ะ ที่ตอนนั้นชอบมาก แต่นึกยังไงก็นึกชื่อเพลงไม่ออก
นึกเนื้อร้องไม่ออกด้วย นึกออกแต่ทำนอง ...แล้วจะเสิร์ชหายังไงล่ะเนี่ย T_____T

เป็นเพลงออกดาร์กๆ นิดหนึ่งอ่ะค่ะ
จำได้ว่าเคยหา Lyrics แล้วมีความหมายท่อนนึงประมาณว่า "ฉันยืนอยู่ท่ามกลางซากปรักหักพัง" อะไรประมาณนี้ แล้วก็มีคำว่า "ปราสาท" ด้วย
คนร้องก็เป็นผู้หญิงเสียงนิ่งๆ ออกเย็นชาหน่อยๆ

อืม.... ถ้าจำไม่ผิดก็จะเริ่มด้วยทำนองช้าๆ แอบหลอน แล้วพอท่อนฮุกก็เร็วๆ เร่งๆ อ่ะค่ะ

ถ้าใครพอจะเคยฟัง สงสัยว่าจะเป็นเพลงไหนบ้างก็ช่วยหน่อยนะคะ ~
หรือมาแบ่งปันเพลงแนวๆ นี้ที่ชอบกันก็ได้ค่ะ

ของเราตอนนี้ชอบเพลงนี้มากเลย ถึงจะเก่าแล้วก็เถอะ
AGAIN ของ YUI ค่ะ (OP Fullmetal Alchemist)
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แล้วก็เพลงเศร้าๆ (สำหรับเรา) ZOETROPE ค่ะ (OP Amnesia)
อีกเพลงก็ของ YUI ค่ะ
Please stay with me
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่