ทำงาน 7-11 7 ไม่ได้เงินเหรอครับ อ้างจากเรื่องนี้

จากเรื่องนี้ ผมอยากร็มากๆ ว่าการทำงาน เมื่อได้เซนต์สัญญาแล้ว มันก็ต้องได้เงินต้องแต่วันแรกที่เราทำงานเลยไม่ใช่เหรอครับ

อ้างจากเรื่องนี้

::--> ทำงานเซเว่น 7วัน ผจก."บอกให้เงิน" (12/5/57) <--::

ข้อความ(@Jame GP): ช่วยเข้าไปดูหน่อยคัป เรื่องมีอยู่ว่า ผมทำงาน 7-11 ช่วงปลายเดือนมีนา ทำได้ได้7วัน(ออกเพราะเหนื่อยมาก)วันละ10ชม ชมละ40 =ผมได้เงิน2800 แต่พอวันที่10เงินออก กับไม่ได้เงิน ตอนก่อนออกผมถาม ผจก. แล้วว่า ออกอะได้เงินใช่ไมที่ผมทำมา เค้าก้อบอกว่าได้แน่ ผมมั่นใจเลยออก แต่พอวัน ที่11 เม.ย. ผมไปอัปสมุทเงินไม่เข้าเลย โทรไปหาผู้จักการร้านที่ผมไปทำ เค้าก้อพูดแบบนี้กับมา ผมไม่รุ้น่ะว่าทำไม ยังไม่ได้บอกชื่อ บอกว่าเงินไม่เข้า พูดซะ ให้โทรไปหา fc(หัวหน้าผู้จัดการร้าน) เค้าก้อบอก ไม่ได้เงิน ทำไม่ถึง10วัน แต่ตอนก่อนออก ผมถามว่าได้เงินแน่ไม fc ก้อบอกว่าได้แน่ เลยออก เค้าบอกจะไม่ให้เงิน ผมก้อเลยไม่พอใจ ทำเหนื่อยกว่าคนอื่นทำทุกอย่าเหนเปนเดกใหม่ ผช วุทไม่สูง ใช้ทุกอย่าง ผมเลยออก ไม่คุ้ม สรุป ไปๆมาๆ ผมถามว่า จะเอาไงว่ะ มันก้อเปิด "บ้านอยุ่ใหน" ok เอาไงเอากัน ที่ผมจะบอกทั้งหมดคือ "ก่อนผมออกผมถามจนแน่ใจว่าที่ทำมาได้เงินแน่ แต่พอวันนี้กับบอกว่าฝ่ายบุคคลเป็นคนจ่ายเงิน ให้ไม่ได้ " แบบนี้ถ้าตาม กฏ ผมรุ้ผมผิดแล้ว ทำไมตอนผมจะออก เปนFc ผู้จักกานร้าน 4-6ร้าน ทำไมกฏไม่รุ้ ที่ผมทำจรครบ7วันเพราะ จะได้เงิน ถ้า 2-3ไม่ได้แน่ จะออกตั้งแต่วันที่2และ และนี้คือ การพูดของ หัวหน้าผู้จัดการร้าน กับ ผู้จักกานร้าน(ตอนแรก)

โปรดใช้วิจารณญาณ~

ลิงค์คลิป  https://www.facebook.com/photo.php?v=640385672748773

Youlike
CREDIT: www.facebook.com/photo.php?v=636823319735462
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่