ทำงาน7-11วันเดียวลาออก

กระทู้คำถาม
ตามนั้นค่ะ
วันแรกไม่เหนื่อยมากแต่รองเท้ากัด ทรมานจะขาดใจ
เป็น part-time คนเดียว ไม่รู้งานคนเดียว หาของไม่เจอสักอย่างรู้สึกแบ่งแยก
แต่ทำงานเลยเวลาชั่วโมงครึ่ง ไหวนะแม้ง่วงๆบ้างก็ตาม
รู้สึกตัวเองไม่มีความอดทนเลย ยอมรับค่ะ
นี่ยังไม่ได้ยื่นเอกสารเพิ่มเติม เช่น คนค้ำประกัน , ตรวจสุขภาพ , บัญชีธนาคารกรุงเทพฯ
ถ้ามันไม่ใช่ เลยคิดว่าลาออกซะตั้งแต่ตอนนี้เลยดีกว่าน่ะค่ะ

อยากถามคนที่ทราบว่า เสื้อพนง.กับบัตรต้องเอาไปคืนแล้วจ่ายเงินอีกมั้ยคะ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 4
งานแค่นี้บ่น

สมัยผม แบกข้าวโพดกระสอบละ 3บาท

เหนื่อยปางตาย  ข้าวน้ำยังแทบไม่มีเวลากิน

ยังทำได้     คิดสิคิด

คนที่เค้าลำบากกว่าเรามีเยอะแยะ
ความคิดเห็นที่ 3
เป็นพี่จะไม่ลาออก แต่จะเปลี่ยนรองเท้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่