ช่วยด้วยค่ะ!!ไปติดฟิล์มรถยนต์มาติดเสร็จแล้วเป็นฟองอากาศทั้งคันเลยค่ะ

กระทู้คำถาม
คือเพิ่งเปลี่ยนฟิล์มรถยนต์มาค่ะ ก่อนเปลี่ยนก็บอกคนรู้จักกันว่าอยากเปลี่ยนฟิล์มแล้วเค้าก็แนะนำว่า
เค้ารู้จักคนที่รับติดฟิล์ม คนที่แนะนำบอกว่าคนนี้ฝีมือดีเราก็เลยตกลงติดกับคนนี้ (เค้ามาติดให้ถึงที่เลยค่ะ)
พอถึงวันติดจริงใช้เวลาติด 4-5 ชั่วโมง เราก็ยังไม่คิดอะไรมากก็แค่สงสัยว่าทำไมนานจัง ติดเสร็จ 2 ทุ่มกว่ามันมึดค่ะเรามองเห็นไม่ชัด
พอเช้ามาโอ้แม่เจ้า ฟองค่ะ ฟองอากาศรอบคันเลยค่ะ กระจกบานหน้าฝั่งคนขับ เม็ดใหญ่เลยค่ะ
แล้วรอบคันก็ ฟองเม็ดเล็กๆ รอบคันค่ะ เราโทรแจ้งคนที่ทำให้เค้าบอกว่าจะเก็บงานให้ทีหลังแต่รอเค้าว่างก่อน ซึ่งไม่รู้วันไหน
?????ใครพอทราบบ้างค่ะ จะสามารถแก้ไขได้มั้ย คือไม่อยากรอเลยเพราะเค้าก็ไม่นัดวันที่ชัดเจนว่าวันไหน กลัวฟิล์มแห้งแล้วแก้ไขไม่ได้ค่ะ
ตอนนี้ยังพอแก้ไขได้มั้ยค่ะ  ร้องไห้ร้องไห้
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 9
ฟิล์มของอะไรครับที่ติดไป ถ้า ลามินาหรือวีคลูฟิล์มมันหนาครับ รอซักสองสามวันจะหายไป ถ้าพวก สามเอ็ม ดูป๊อง ไฮคลู นี่ มันบางกว่าถ้ามีฟองแก้เลยครับขับเข้าร้านให้ช่างแก้เลย
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่