ขอคำปรึกษาจากผู้ที่ใช้จริงครับ

คือตอนนี้ผมกำลังจะซื้อรถครับ รถคันนี้เป็นรถยนคันแรกของผมครับ
ตอนนี้ผมมอง All new ISUZU D-MAX X-Series 4 Door 2.5 VGS Z DVD
และMazda BT-50 PRO Double Cab DBL 2.2 Hi-Racer
เท่าที่ผมได้ยินมานานก็คือ....ISUZUขึ้นชื่อเรื่องประหยัดน้ำมันมากๆ ช่วงล่างก็ไม่ได้ขี้เหล่อะไร
และMazdaก็ไม่ค่อยประหยัดน้ำมันสักเท่าไหร ช่วงล่างก็โอเค
แต่ด้วยMazdaเป็นเครื่องยนต์ขนาด2.2 กับ ISUZUเครื่องยนต์2.5
ผมเลยอยากลองถาม เผื่อว่าบางท่านที่ได้อ่าน อาจจะได้ใช่รถทั้ง2รุ่นนี้ครับ
ผมลองดูจากโบรชัวร์จากเว็บต่างๆแล้วครับ แต่ก็ไม่รู้จะเชื่อได้มากน้อยขนาดไหน

""""""คำถามก็คือ รถทั้งสองรุ่นที่ผมกล่าวมา คันไหนประหยัดน้ำมันมากกว่ากันครับ""""""

ยังไงก็ช่วยแนะนำหน่อยนะครับยิ้มยิ้มยิ้ม ขอบคุณครับ
ปล.ที่บ้านมีแต่รถเก๋งEcoCar มีรถกระบะก็เป็นTriton cng(รถน้า) ส่วนเรื่องราคา ผมไม่คิดมากครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่