อยากให้เพื่อนๆช่วยแนะนำยาละลายสิวอุดตันค่ะ

เราเป็นสิวเล็กๆ เหมือนอยู่ในผิวหนัง แดงๆเต็มหน้าผากใช่สิวอุดตันไหมคะ?
เราควรใช้ยาละลายสิวตัวไหนดีค่ะ เรตินเอ เบนแซก ดิฟเฟอรีน
แล้วควรต้องทาทั้งหน้าไหมค่ะหรือทาแค่ตรงที่เป็นสิว
จะเปิดเทอมแล้วด้วย ควรทำไงดีค่ะ เพื่อนๆคนไหนเคยใช้ยาตัวไหน
ช่วยแนะนำหน่อยค่าา ขอบคุณค่ะ ยิ้ม

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 11
Caige Serum สูตร BHA ค่ะ ใช้ง่าย ไม่ต้องทาทิ้งไว้แล้วล้างออก สามารถทาแล้วนอนได้เลย ตั้งแต่เราใช้มาไม่เคยมีไซด์เอฟเฟค อาการหน้าแดงแสบคัน สิวเห่อ อาการพวกนี้เราไม่เคยเป็นเลย ใช้ติดต่อกันได้อาทิตย์นึงจะเริ่มรู้สึกว่าหัวสิวที่อุดตันมันแห้งลง ล้างหน้าถูนิดๆ อาจจะมีหัวสิวหลุดติดมือมาบ้าง ถ้ากดออก แทบจะไม่ต้องใช้แรงบีบเลย กดเบาๆหัวสิวก็หลุดแล้ว

อันนี้ใช้ต่อเนื่องเป็นครีมบำรุงได้เลยนะคะ เพราะไม่อันตราย แถมช่วยเรื่องกระชับรูขุมขนได้ด้วย เราใช้มา 2 ขวดแล้ว สิวไม่ขึ้นใหม่ แถมหน้าใสกว่าเดิม ราคาก็ไม่แพง หลักร้อยต้นๆ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่