คนที่เคยใช้ Benzac เข้ามาฟันธงให้ทีค่ะ เครียดมาก

กระทู้คำถาม
เราเคยใช้ยาละลายหัวสิวตามคลินิกหมอค่ะ ก็มีสิวขึ้นบ้างเวลาจะเป็นประจำเดือน พอประจำเดือนหมดสิวก็ยุบหมดทั้งหน้า แต่อยากเปลี่ยนเนื่องจากเวลาหมดแล้วไม่ค่อยมีเวลาไปซื้อ เห็นในห้องโต๊ะเครื่องแป้งแนะนำ เราเลยไปซื้อBenzac 5% มาใช้ หน้าเราตอนนี้สิวขึ้นไม่หยุด ส่วนใหญ่เป็นสิวอุดตันที่โผล่ขึ้นมา มีสิวอักเสบบ้างเล็กน้อย เนื่องจากจะเป็นประจำเดือน อยากถามว่าBenzac มันจะช่วยทำให้สิวอุดตันเราออกมา แล้วหน้าเราถึงจะหายขาดใช่มั้ยคะ จากความรู้สึกส่วนตัวเราว่าหน้าเราใสขึ้น
ตอนนี้ใช้ ล้างหน้า acne aid
ทายาแก้แผลเป็น Hiruscar postacne
ทาเซรั่มวิตามินอีของ Provamed
ทาครีม physiogel
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 31
เคยเป็นเหมือนกันเด๊ะๆ เลยครับ สุดท้ายไปคลินิก ถามคุณหมอ ท่านบอกว่า benzac ก็คือยาสำหรับฆ่าตัว เชื้อ P acne ที่ทำให้สิวอักเสบ ไม่ได้ทำให้สิวเห่อนอกจากจะแพ้ตัวยา จะเป็นผื่นแดงๆ

ถ้าเป็นสิวอุดตันบ่อยลองใช้ปลอกหมอนสำหรับคนเป็นสิว ของ โยโกะจัง ดู ดีมากๆ ใช้แล้วหน้าดีขึ้นมาก (อาจะเป็นเพราะเป็นคนสกปรกชอบแนบหน้ากับปลอกหมอนด้วย 5555) ตอนนั้นซื้อมาจากที่คลินิก แต่ในเน็ตก็มีถูกกว่าด้วย ลองไปหาดู lazada shopee ก็ถูก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่