มาแนะนำคนที่อยากเพิ่มวงเงินที่ใช้บัตรเครดิต กสิกร สำหรับผู้ใช้บัตรเครดิตเบื้องต้นครับ

กติกาเบื้องต้นเรื่องเพิ่มวงเงินบัตรเครดิตกสิกรมีอยู่ว่า
1.ถ้าใช้ครบ6 เดือนสามารถ เพิ่มวงเงินชั่วคราวครั้งละ 20% ของวงเงินหลักมีอายุ30 วัน
ตอบ ไม่เสมอไปนะครับ เริ่มแรกผมได้บัตรด้วยวงเงิน 60,000 ขอเพิ่มครั้งละ30,000-40,000 ทุกครั้ง
วงเงินชั่วคราวมีระยะ 30วัน แต่ใช้เต็มจ่ายจ่ายเต็มทุกครั้งครับ และขอคุยหรือรอสายกับฝ่ายอนุมัติวงเงินเลย
เพราะพนักงานที่รับสายจะอนุมัติให้แค่ 20% ครับ

2.ถ้าใช้ครบ 12 เดือนหรือ1ปีถึงขอวงเงินถาวรได้ โดยยื่นเอกสารที่มาของรายได้เพิ่ม
ตอบ อันนี้ก็ไม่แน่เสมอไปนะครับ ผมรายได้หมุนในบัญชีกสิกรเท่าเดิม เพียงแค่มีเงินออมติดบัญชีนิดหน่อย
ก็ยื่นเรื่องขอ วงเงินถาวรเพิ่ม จาก60,000 เป็น120,000 ใน 12 เดือนผ่านมาที่เริ่มใช้บัตรครับ

3.ถ้าหลังขอวงเงินถาวร เพิ่มได้แล้ว ควรจะรอ อีก6 เดือนถึงขอวงเงินชั่วคราวได้อีกที
ตอบ ไม่เสมอไปครับ ผมเข้าเดือนที่4 ผมก็ขอวงเงินชั่วคราว ได้ที่60,000 บาท เป็น 180,000 ครับ

4.ถ้าจะขอวงเงินถาวรอีกรอบต้องหลังจากยื่นขอวงเงินถาวรไปรอบที่แล้ว ห่างกัน 12 เดือน
ตอบ อันนี้ก็ไม่จริงอีกเช่นกันครับ หลังจากผมขอวงเงินถาวรไปรอบแรกห่างกัน5เดือน ผมก็ขอวงเงินถารอีกครั้ง
ได้วงเงินถาวรมาอีกเท่าตัว เป็น 240,000 ครับ

ผมเริ่มสตาร์ทวงเงินที่60,000 บัตรเงินธรรมดาในระยะรวม18เดือน ผมได้วงเงินมาเป็น 240,000 แพททินั่มครับ

ทั้งหมดนี้มาจากความไม่เชื่อพนักงานคอลเซ็นเตอรที่ชอบแจ้งแบบตายตัวไม่มียืดหยุ่น
ผมเชื่อว่าคนพิจรณาที่น่าจะเห็นจากการใช้จ่ายบัตร เลยลองเสี่ยงยื่น เสี่ยงแจ้งขอเพิ่มไปทุกครั้ง ทั้งที่คอลเซนเตอร์แจ้งผมมาว่าไม่ได้
อย่าได้น้อยใจบัตรเงินบัตรทอง ที่ได้เริ่มแรก เดี๋ยวการใช้หนี้ที่ตรงเวลาก็จะพิสูจน์เองครับว่าบัตรอะไร

ปล.ใช้เต็มจ่ายเต็ม ถือว่าสร้างสมเครดิตได้ดีทีเดียวครับ
ปล.2 ขอบคุณกสิกรนะครับที่เชื่อในเครดิตผม ทั้งๆที่อาชีพอิสระ และไม่ได้จดทะเบียน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่