ใครโดนหัวหน้างาน/เพื่อนรวมงานเอาเปรียบบ้าง

ตอนนี้ผมมีความรู้สึกเบื่อมาก จนเริ่มจะทนไม่ไหวอยุแล้วครับ.
กับการโดนเอาเปรียบและประชดประชั่น. ของหัวหน้างานคนนี้

ผมกับเข้าเป็นตำแหน่งหัวหน้างานเหมือนกันครับ แต่เขาอยุในตำแหน่งใหญ่กว่าผมอีกระดับหนึ่ง

ผมมักจะโดนเอาเปรียบตลอดด้วยตามลักษณะของงาน
ที่ทำงานมีรอบการเข้างานสองรอบ คือ 10.00 - 20.00 กับ 12.00 - 22.00 น.

โดนเขามักจะชอบว่างแผน/มีกิจกรรม/นัดประชุมรวม พนง. ทุกตำแหน่ง ในรอบที่เขาเข้า 10.00 น. และนี้คือสิ่งที่เป็นการเอาเปรียบในเรื่องเวลาของเขา

เพราะในการทำกิจกรรม/นัดประชุม ผมที่ต้องเข้างาน 12.00 น. ก็ต้องมาร่วมด้วย และผมก็ต้องอยุ่ทำงานต่อในรอบของผมคือ เวลา 12.00 - 22.00 ต่อทุกครั้ง

โดยที่เขาจะเลิกงานก่อนเสมอทุกครั้ง บางครั้งก็เลิกตั้งแต่ 18.00 น. ด้วยช้ำ ทั้งที่ต้องเลิก 20.00 น. ตอบรอบเข้างาน

ผมเริ่มจะทนไม่ไหวแล้วกับการโดนเอาเปรียบ ทั้งที่แต่ก่อนผมยอมและทนมาตลอด แต่ไม่ใช่แค่เรื่องนี้เรื่องเดวมันยังมีอีกหลายเรื่อง

ตอนนี้ผมเริ่มแสดงอาการไม่พอใจให้เข้าเห็นแล้วโดยการไม่ค่อยพูดจากัน เริ่มจะมีการบาดหมางกันบ้างแล้ว
แต่ผมเป็นผู้น้อยกว่าก็ทำอะไรไม่ได้คับ อายุงานเขาก็มากโข อยู่ๆมาตั้งแต่เริ่มเปิดบริษัทแรกๆเลย

จะปรึกษาจะแจ้งหัวหน้างานในระดับที่ใหญ่กว่าเราสองคน ก็กลัวว่าเป็นคนไม่เอาไหน ไม่มีความอดทน เปนคนขี้ฟ้อง ผมเลยได้แต่บ่น และเล่าให้กับ พนักงานฟัง

ผมควรจะทำไงดีครับ ตอนนี้เบื่อและเช็งมากๆๆ ในความคิดเริ่ม อยากลาออกหางานใหม่แล้วครับ
แต่ยังไม่มีเวลาเลย เพราะลายากมาก

ผู้มีประสบการณ์และมีทางออกดีๆช่วยแนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่