การเคลม mazda2 และ อู่ที่ร่วมกับวิริยะประกันภัย

วันนี้ทำเรื่องแจ้งเคลม น้อง2 เรียบร้อย คู่กรณี คือกำแพงกับฟุตบาท กันชนหน้าเป็นรอยขูด ล้อแม็ก2ล้อหน้า 1 ล้อหลัง ขอบๆเป็นรอยขูดฟุตบาท ได้ใบสีเหลืองมาเรียบร้อย เขาระบุ B1 ประกันจะหมดอีก4วันข้างหน้า
สอบถามผู้รูหน่อยค่ะ

1.เอารถเข้าอู่ไหนดีที่สีเนียนๆหน่อยค่ะ (สีขาว)แล้วก็ทำสีล้อแม็ก เราอยู่แถวๆ ลาดพร้าว เสนา ลาดปลาเค้า หรือไม่ไกลมากพอไหว
วันนี้โทรถามศูนย์ mazda ที่หัวหมาก รอคิว
อีก2-3เดือน (มีศูนย์อื่นแนะนำได้ค่ะ)
2.ในใบสีเหลืองเจ้าหน้าที่ไม่ได้ระบุค่าใช้จ่าย ก็คือเราไม่ต้องเสียเงินในการเคลมครั้งนี้ใช่ป่ะค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ เป็นการเรียกเคลมประกันครั้งแรก

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่