ที่ดินรังวัดใหม่น้อยกว่าในโฉนด

ขอความรู้ด้วยค่ะ

คือให้เจ้าหน้าที่ที่ดินไปรังวัดเพื่อจะทำรั้ว...พอรังวัดเสร็จ ที่ดินน้อยกว่าในโฉนด ไป 20 ตรว.
เราถามที่ดินว่า จะมีการแก้ไขในโฉนดหรือเปล่า
ที่ดินตอบว่า จะมีใบปะหน้าโฉนด

จึงมีคำถามว่า ใบปะหน้าโฉนดนี้คืออะไร มีผลกับที่ดินในโฉนดหรือเปล่า (กรณีเราจะขายต่อ)
ที่ดินนี้เป็นที่ดินซื้อต่อมา (ไม่ได้ไปรังวัดก่อนซื้อ...เซ็๋งเลย)

รบกวนผู้รู้ให้ความกระจ่างด้วยค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่