หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
อะไรคือสิ่งที่คุณกินเข้าไปแล้วรู้สึกผิดที่สุด
กระทู้คำถาม
ลดความอ้วน
ความงาม
ของหวาน
ตามหัวข้อเลยค่ะ
สำหรับเราแล้ว นมสดปั่น กับ ขนมไข่กรอบบบบบบบบบบบ
ชอบมากกกกกกก ไปเดินตลาดทีคืออดไม่ไหวจริงๆ โดยเฉพาะขนมไข่กรอบ
ถุงใหญ่ๆ ถุงละ 50 บาท กินคนเดียวหมด
กินเสร็จก็ต้องวิ่ง 55555555 (จะผอมมั้ยเนี่ย -.-)
ปล.ไร้สาระไปนิ๊ดดด
แก้ไขข้อความเมื่อ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
อะไรคือสิ่งที่คุณกินเข้าไปแล้วรู้สึกผิดที่สุด
ผมแอบกินของที่แม่เตรียมไว้ไหว้เจ้าครับ
โดนไปสามที ก้นลายเลย
ความคิดเห็นที่ 6
ทุเรียนทอดค่ะ.....กินไปเศร้าไป ถ้าเครื่องติดนี่หยุดยากจริงๆ
ความคิดเห็นที่ 37
อาหารคลีนค่ะ
รู้สึกเสียดายเวลาและเสียชาติเกิด
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
... กินDoraemonเป็นมื้อเช้า ...
ความจริงซื้อขนมมาฝากที่บ้าน แต่เขาไม่มาเอา แกะกินเองชดเชยความเสียใจซะเลย มื้อเช้าวันนี้หยิบถุงน้ำเต้าหู้ใส่เครื่องออกมาอุ่นร้อน แล้วหย่อนไข่ลวกลงไปหนึ่งฟอง แถมขนมอีกอย่างละชิ้น เริ่มต้นst
หนอนแบกเป้
🍌 บานาน่าช็อกโกแลตมัฟฟินเสร็จใน 30 นาที! 🥧 เมนู 'กู้ชีพ' กล้วยสุกคาบ้าน
เคยเจอปัญหากล้วยที่บ้านสุกเร็วเกินไปจนกินไม่ทันไหมคะ/ครับ? อย่าเพิ่งทิ้งนะคะ/ครับ! วันนี้ขอมาแชร์สูตร บานาน่าช็อกโกแลตมัฟฟิน (Banana Chocolate Muffin) ที่ทำง่ายสุด ๆ ใช้เวลาแค่ประมาณ 30 นาทีก็ได้มัฟฟิ
สมาชิกหมายเลข 9177040
หนาวนี้ ทำอะไร(กิน)ดี (ต่อ)
เมื่อได้ไอเดียจากเพื่อนๆพี่ บวกกับเมนูที่อยากทำ เราก็เริ่มวางแผนสำหรับวันหยุดของเราทันที แต่เราเป็นคนทำกับข้าวไม่เป็น อาศัยเปิดหาสูตรในอินเตอร์เน็ทเอา ได้กินบ้าง ทิ้งบ้าง เป็นเรื่องธรรมดา มาดูกันดีกว่
ฟุ่มเฟือย farmers
รู้แหละ ว่าหากินยาก แต่ราคาโหดมากๆ ไม่ไหวๆ
กัมบอลชอบกินชมพู่ทุกสายพันธุ์ โดยเฉพาะชมพู่มะเหมี่ยว ล่าสุดไปเจอราคาที่หงายเงิบ ไม่กล้าแม้แต่จะหยิบ เพราะราคาสุดโหด 400 - 580 ต่อกิโล ไม่บอกนะคะตลาดไหน แต่กัมบอลคงไม่ใช่เป้าหมายของร้านค้า ความอยากก
กัมบอล
พะโล้ ถุง 50 ทุก คน คิด ว่า แพง ไหม อ่าน ให้ จบ แล้ว ค่อย วิเคราะห์
ไปซื้อแกงที่ตลาดถุงละ 50 บาทสิ่งที่ได้มาคือไข่เบอร์ 3 2 ใบไม่มีเต้าหู้ ไม่มีเนื้อหมูเลย มีแค่มันหมูก้อนมันหมูกับคากิที่เป็นกระดูก และในคากิไม่มีเนื้อแทรก เข้าใจว่าทุกวันนี้วัตถุดิบอะไรๆมันก็ราคาแพงต้น
สมาชิกหมายเลข 8378462
หมี่กรอบป้าไข่ ตลาดน้ำดอนหวาย จังหวัดนครปฐม
มีโอกาสไปเที่ยวตลาดดอนหวาย จังหวัดนครปฐม มาค่ะ เลยซื้อของฝากยอดฮิตติดไม้ติดมือมาฝากที่บ้าน เชื่อว่าคงไม่มีใครไม่รู้จักร้านนี้ค่ะ เพราะขึ้นชื่อเรื่่องขนมตาลมาก หมี่กรอบร้านนี้ มีให้เลือกหลายแบบค่ะทั
Emmy Journey
แกะลองของใหม่! "Kinder Creamy" ขนมคินเดอร์แบบตักกิน ไม่มีของเล่น แต่เน้นความนัว! คุ้มไหม?
"จิ๋วแต่แจ๋ว" นี่คือ "Kinder Creamy" (คินเดอร์ ครีมมี่) ขนมตัวดังที่ใครเป็นสายช็อกโกแลตคินเดอร์ต้องร้องกรี๊ด "จะขายแบบนี้จริงๆ หรอ" คือมันมาในแพ็กเกจทรงไข่ผ่าครึ่ง แต่แบน
ปากกาดาว
พอมีใครทราบไหมครับ ว่าพลาสติกฟรอยพวกถุงขนม ที่มีคนเอามาขายตอนมีชุมนุม ใช้ปูนั่ง หาซื้อได้จากที่ไหนครับ
พอมีใครทราบไหมครับ ว่าพลาสติกฟรอยพวกถุงขนมกรุบกรอบ มันฝรั่งเลย์ ฯลฯ ที่มีคนเอามาขายตอนมีชุมนุม ใช้ปูนั่ง หาซื้อได้จากที่ไหนครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณครับ
สมาชิกหมายเลข 1156551
วันหยุดพาลูกกับแฟนไปทาน อาหารที่เซ็นทรัลพระราม 2
แฟนทานกะเพราถาด เค้าบอกว่าอร่อยมาก ผมติดใจอาหารชุดแบบนี้เลยมาลองสั่งที่นี่ดูบ้าง 80 บาท ลูกทาน ข้าวหน้าเป็ด ขนมแฟนทานทับทิมกรอบ สลิ่ม 50 บาท เสร็จแล้วพาลูกไปซื้อรองเท้า บาจา ลดราคาเหลือ
HMC
แจกสูตรขนมผักกาด (ไช้เถ่าก้วย) ต้อนรับปีใหม่ค่ะ
https://www.youtube.com/watch?v=1ue7iypIgEMวิธีทำไช้เถ่าก้วย (ขนมผักกาด) แจกสูตร "ไช้เถ่าก้วย" (ขนมผักกาด) ต้อนรับปีใหม่ค่ะ ถึงรอบทำขนมผักกาดทีไร อดไม่ได้ที่จะนำสูตรมาแบ่งปันค่ะ สูตรนี้อร่อ
good moments
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ลดความอ้วน
ความงาม
ของหวาน
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ : 41
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
อะไรคือสิ่งที่คุณกินเข้าไปแล้วรู้สึกผิดที่สุด
สำหรับเราแล้ว นมสดปั่น กับ ขนมไข่กรอบบบบบบบบบบบ
ชอบมากกกกกกก ไปเดินตลาดทีคืออดไม่ไหวจริงๆ โดยเฉพาะขนมไข่กรอบ
ถุงใหญ่ๆ ถุงละ 50 บาท กินคนเดียวหมด
กินเสร็จก็ต้องวิ่ง 55555555 (จะผอมมั้ยเนี่ย -.-)
ปล.ไร้สาระไปนิ๊ดดด