" ใครกิน vit c ของ Nat C บ้างค่ะ ??

กระทู้คำถาม
เรื่องมันมีอยู่ว่าหนูตั้งใจจะไปซื้อวิตามินซีของวิสทร้าค่ะที่วัตสันค่ะ แต่พอไปยืนยิ้มดู พนักงานร้านก้มาแนะนำของ Nat c ให้ ก่อนหน้านี้ก้เคยอ่านในกระทู้มาบ้างแล้ว เจอกับตัว หนูนี้อึ้งค่ะ พี่เค้าเลยอธิบายมาให้ฟังว่า Nat c มีสารไบโอฟลาโวนอยด์ที่ช่วยในการดูดซึมมากกว่าของวิสทร้า เพราะของวิสทร้าเค้าเป้นซิตรัส ไบโอฟลาโวนอยด์ ซึ่งไม่เข้มข้นเท่ากับของ Nat c ที่เป้นสารไบโอฟลาโวนอยด์เพียว ๆ เลย หนูก้เลยตัดสิ้นใจซื้อมาลองทานดูแบบ 60 เม็ดค่ะ ทานมาได้ไม่ถึง 7 วัน รู้สึกว่าผิวลื่นขึ้น ใสขึ้นค่ะ ก้รู้สึกว่ามันก้โอนะค่ะ จนถึงตอนนี้ก้ทานมาได้ครึ่งเดือนแล้วค่ะ ก้ว่าจะทานต่อไป
** มีเรื่องสงสัยค่ะ น้ำมะเขือเทศดอยคำนี้ ดีจริง ๆ ไหมค่ะ อยากลองทานค่ะ ??
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 19
เราก็กิน NAT C เหมือนกัน ปลื้มสุดๆ เพราะเป็นวิตามินซีดูดซึมดีตามที่จขกท.บอกเลย แถมมันสร้างคอลลาเจน ช่วยให้ผิวกระจ่างใสด้วย แฮปปี้มากกกกกกก ก.ไก่ล้านตัว กระปุกนี้ก็ใกล้หมดละ เตรียมสอยกระปุกใหม่....ส่วนน้ำมะเขือเทศ ดอยคำ ฮืออออออ ลองแค่ครั้งเดียวหลังจากนั้นไม่แตะอีกเลยจ้า
แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่