เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

รบกวนช่วยแนะนำรุ่นของจักรยานพับ Dahon เฟรมอลูมิเนียม ด้วยครับ ถ้าจะเอามาใส่อะไหล่ shimano 105

กระทู้คำถาม
กำลังมองหาจักรยานพับ น้ำหนักต่ำกว่า 10 กิโล สำหรับพับและเข็นเข้ารถใต้ดินได้ครับ
ตอนแรกมอง strida ล้อ 16'' เอาไว้ แต่ดูแล้วมันก็ยัง 10 กิโลนิดๆอยู่ เอามาแต่งต่อก็ไม่สนุก เลยเปลี่ยนมาเล็ง Dahon แทน
เป้าหมายคือ
1.เฟรมเป็นอลูมิเนียม
2.น้ำหนักต่ำกว่า 10 กิโล พับแล้วเข็นได้ เพราะหลังไม่ค่อยแข็งแรง
3.จะเอามารื้อแล้วใส่ groupset shimano 105
4.เราสามารถใส่แฮนด์แบบเสือหมอบ เพื่อใส่มือตบ แบบของ Bike Friday ได้ไหมครับ หรือต้องใช้ของเสือภูเขา
  หรือมีเว็บไหนที่ให้ข้อมูลรุ่นของจักรยาน Dahon และของตกแต่งไหมครับ เท่าที่ search ดูมีแต่ร้านขาย จะบอกแต่รุ่นคร่าวๆเท่านั้น
ไม่บอกรายละเอียดแบบเจาะลึก
  แนะนำด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่