สอบถามวิธีเปลี่ยนกระถางเอื้องผึ้งหน่อยครับ

กระทู้คำถาม
ที่บ้านปลูกเอื้องผึ้งไว้โดยแปะกับขอนไม้ เลี้ยงไปเลี้ยงมาจนตอนนี้ลำของเอื้องผี้งแผ่ขยายจนเต็มขอนไม้หมดแล้วครับ เลยอยากจะเปลี่ยนไปใส่กระถางต้องทำยังไงหรอครับ เคยคิดลองยกทั้งขอนไม้ไปใส่กระเช้าไม้ แต่ไม่รู้ว่าต้องทำยังไงดีครับ เพราะด้านหลังก็มีลำกล้วยไม้อยู่ ถ้าวางไปเลยก็กลัวลำข้างหลังหักครับ เลยรบกวนสอบถามวิธีย้ายกระถางหน่อยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่