มอไซค์เร่งเครื่องเอง ช่วยด้วยครับ

ถามอะไรหน่อยครับ พอดีวันนี้ผมไปเที่ยว อ.ปากช่อง มาครับ  ระหว่างทางทุกอย่างเรียบร้อยครับ ขากลับ กทม ปัญหามาเลยครับ พอติดเครื่องใส่เกีย 1 แล้วออกตัวเท่านั้นแหละครับเครื่องมันเร่งเอง พอลงเขาเหยียบเกียว่างไว้ เครื่องมันเร่งเองตลอดทาง ต้องเบิ้นปิดกุนแจแล้วเปิดหายแล้วเป็นอีก ติดไฟแดงเครื่องเร่งอีก ที่นี้ใส่เกีย 1 รอ เวลาใส่เกีย 1 รถมันพุ้งเลยต้องกำแบรคไว้ พอปล่อยแบรครถมันเคลื่อนที่ไปข้างหน้าเอง

ถามครับ มันเป็นอะไรครับ เพิ่งเป็นครับ มันจะเกี่ยวกับชุดสเตอไหมครับ พอดีเมื่อวานไปเปลี่ยนชุดสเตอมา สเตอหน้า-หลัง+โซ่

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่