วันเสาร์ผมขี่มอไซค์ล้มไถล ไม่เจ็บมาก แต่วันนี้ยังรู้สึกระบมไม่หาย....

เมื่อวันเสาร์ ผมขี่ nex วิ่งมา 50 กว่า แล้วเข้าโค้งพลาดเอง ตัดสินใจหักโค้งเพิ่ม สุดท้ายล้ม
ไถลแรงพอประมาณครับ ยังดีได้เสื้อ Jacket กับถุงมือช่วยไว้  (กางเกงขาด เสื้อไม่ขาด หมวก
ปลอดภัยเพราะหัวไม่ถูกพื้น) อาการตอนนั้นแค่ถลอกและแสบๆที่แขนและขา วันนั้นเลยทำแผล
ที่บ้านแล้วเอารถไปซ่อม

วันถัดมาเริ่มระบมที่ไหล่และซี่โครง แต่พอทนได้คิดว่าเดี๋ยวคงดีขึ้น ถึงวันนี้ก็ยังระบมอยู่ (ก้ม
แล้วเจ็บ) เริ่มใจไม่ดี ไม่แน่ใจว่าจะเป็นอันตรายอะไรมากไหมครับ ใครเคยล้มลักษณะนี้แล้วมี
อาการแบบเดียวกันบ้างครับ ? แล้วผมควรรักษายังไงดีครับ ?

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่