[CR] เมื่อ gift1801 ทำ DIY Facial Oil สวยง่ายๆ ด้วยน้ำมันจากธรรมชาติจ้ะ

สวัสดีค่ะ ไม่ได้มาทำรีวิวตั้งนานมากแล้ว ด้วยติดภารกิจ”แพ้ท้อง” จมูกดมอะไรไม่ค่อยจะได้ เลยต้องงดเรื่องสวยๆงามๆไปซักระยะ พออาการดีขึ้น ก็รีบมาทำรีวิวให้เพื่อนๆอ่านกันเลยนะคะ

วันนี้ไม่มีการเปิดถุง ไม่มีการทาครีม เพราะวันนี้ดิฉันจะมาผสมน้ำมันทาหน้าอย่างง่ายๆให้คุณผู้ชมดูกันค่ะ

จากความเดิมตอนก่อนๆ หลายๆตอน จะเห็นว่าดิฉันมักจะเสียเงินซื้อครีมทาหน้าในราคาที่แพงแสนแพง ทั้งๆที่เราแงะ แกะ แคะ ดู ส่วนประกอบข้างๆแล้วพบว่าสิ่งที่เราทาๆกันเข้าไปเนี่ย ส่วนประกอบหลักมาจากน้ำ!! และน้ำหอม!! ค่อยตลฃบท้ายด้วยสารบำรุงอันน้อยนิด (ถ้าใครเคยทำสกินแคร์ใช้เอง จะทราบถึงราคาต้นทุนอันถูกแสนถูกเลยทีเดียว)

แรงบันดาลใจก็มาจากกระทู้ในห้องแป้งเนี่ยแหละค่ะ อ่านไปมาก็เลยเกิดแรงฮึด ไปตามหาของมาใช้บ้าง ส่วนสูตรการผสมก็หาเอาจากบล็อกเกอร์ต่างชาติ ซึ่งเค้านิยมทำกันอย่างแพร่หลาย หาได้ไม่ยากค่ะ บางเวปที่มีการขายส่วนผสมต่างๆก็จะมีสรพพคุณและสูตรต่างๆให้อีก

บางคนสงสัยค่ะว่า หน้ามันแล้วทาน้ำมันได้หรือเปล่า??

จากการทดลองใช้มาสองเดือน พบว่าการทาน้ำมันบนใบหน้าในปริมาณที่เหมาะสมจะช่วยลดน้ำมันบนผิวหน้า เนื่องจากการปรับสมดุล

ปล. ก็อย่าไปทาแบบโบกนะคะคุณ สี่ห้าหยด นวดๆทั่วใบหน้าก็พอ จะช่วยกระตุ้นการไหลเวียนของโลหิตบนใบหน้าอีกด้วยค่ะ

วัตถุดิบจาก iherb ค่ะ ซื้อตอนช่วงโปรส่งฟรี (รู้เลยสิ ว่ากระทู้นี้ดองไว้นานมาก ฮ่ะ ฮ่ะ ฮ่ะ)

ของที่ดิฉันใช้ในวันนี้ มี

Rose Hip Seed oil

Grapeseed Oil

Apricot Oil

Sweet Almond oil และ

Essentail oil กลิ่น Orange

ชื่อสินค้า:   NOW Solutions
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่