หน้าแรก
คอมมูนิตี้
ห้อง
แท็ก
คลับ
ห้อง
แก้ไขปักหมุด
ดูทั้งหมด
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
แท็ก
แก้ไขปักหมุด
ดูเพิ่มเติม
เกิดข้อผิดพลาดบางอย่าง
ลองใหม่
{room_name}
{name}
{description}
กิจกรรม
แลกพอยต์
อื่นๆ
ตั้งกระทู้
เข้าสู่ระบบ / สมัครสมาชิก
เว็บไซต์ในเครือ
Bloggang
Pantown
PantipMarket
Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
เกี่ยวกับเรา
กฎ กติกา และมารยาท
คำแนะนำการโพสต์แสดงความเห็น
นโยบายเกี่ยวกับข้อมูลส่วนบุคคล
สิทธิ์การใช้งานของสมาชิก
ติดต่อทีมงาน Pantip
ติดต่อลงโฆษณา
ร่วมงานกับ Pantip
Download App Pantip
Pantip Certified Developer
ซื้อของฝากรุ่นน้องนี่ ซื้อมาฝาก หรือ จะให้เงินมันไปซื้อเอง อย่างไหนดูใจมากกว่ากัน ??
กระทู้คำถาม
ชีวิตวัยรุ่น
เพื่อนรุ่นน้อง ( ไม่ใช่คนที่คุยๆกันอยู่นะ เป็นน้องเป็นนุ่งจริงๆ ) อยากกินเกี๊ยวซ่า ทาโก่ะยากิ อะไรอย่างนั้น แล้วเราไม่มีเวลาขนาดนั้น แต่เราก็อยากซื้อให้มันอยู่หรอก เพราะมันช่วยเราหลายเรื่องละ ประมานนั้น
ทีนี้จะเอาเงินให้มันไปซื้อเองดีมั๊ย หรือจะหาเวลาไปซื้อให้ดี
แบบไหนจะดูใจกว่ากัน กะว่าจะควักเงินให้มันไปซัก 300 แต่มาอีกที ซื้อไปให้เอง เราก็อาจจะจ่ายแค่ 180-220 บาท ประหยัดกว่า แถมได้ใจกว่าปะ มุมิ
▼
กำลังโหลดข้อมูล...
▼
แสดงความคิดเห็น
กระทู้ที่คุณอาจสนใจ
กินเกี๊ยวซ่า กับ ทาโกะยากิ ด้วยงบ 500 แบบที่ไม่ต้องออกจากบ้าน
วันนี้มีงบ 500 แต่อยากกินเกี๊ยวซ่ากับทาโกะยากิ เลยลองใช้บริการ Line man เป็นครั้งแรก แถมตอนนี้ Line man มีส่วนลด 75 บาท สำหรับการสั่งครั้งแรก ดูสิ! เงิน 500 บาท จะสั่งอะไรได้บ้าง เริ่มที่ เกี๊ยวซ่า
อดอยากปากแห้ง
มาทำเกี๊ยวซ่าญี่ปุ่นกินกันแบบจุใจกันเถอะ
ช่วงนี้อะไรๆก็ร้อนไปหมด เงินเดือนก็ร้อน หนี้ก็ร้อน อากาศก็ร้อน ใจก็ร้อน ต้องวิ่งไปหาน้ำแข็งมาอมอยู่ตลอดเวลา ยุคสมัยนี้อะไรๆก็ต้องประหยัด ผมเองก็ติดลบแดงเถือก กระเป๋าฉีกกันไป T^T เข้าเรื่องดีกว่า R&
GI_Nen
ลองไปต่อคิวซื้อเกี๊ยวซ่า ร้าน Osaka Osho โปร 1 แถม 1 ทุกวันอังคาร ถึงสิ้นเดือนสิงหา
ส่งการบ้านย้อนหลังสำหรับร้านเกี๊ยวซ่าชื่อดังจากโอซาก้า ลองตามโปรไปต่อคิวซื้อเกี๊ยวซ่าแบบ 1 แถม 1(take out) ซึ่งมีทุกวันอังคารและกำลังจะหมดสิ้นเดือนนี้ - แปลอีกแบบว่าอังคารหน้าวันสุดท้ายละ ยัมมี่ไปถึง
yummyomu
กำลังจะสร้างบ้าน ฐานแผ่ บ้าน2 ชั้น 350ตรม. ปูนตรงฐานรากค่าStrength เท่าไหร่ดีครับ
ตามแบบที่เขียนมาคือ คือ 220 ksc ผรม. บอก 180 ksc ก็เพียงพอ เพื่อนผมบอก (รับเหมาเหมือนกัน) บอก ฐานราก เอา300++ksc ไปเลยส่วนเสาคาน 220-240 ksc พี่ๆคิดว่า จริงๆแบบไหนดีสุ
ทำงานหาเงินไปเที่ยวรอบโลก
เดี๋ยวนี้บัตร M-GEN สีขาว ลดราคาตั๋วหนังได้น้อยกว่าเดิมเหรอค่ะ?
ไม่ได้เข้าไปดูหนังโรงนาน เพิ่งได้มีโอกาสไปเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานี่แหละค่ะ ไปดูพี่มาก ( รอบแรก ) เลือกแถว A ยื่นบัตร M-GEN แล้วควักตัง 150 ออกมารอ ปรากฎว่า ราคาตั๋วมัน 180 ค่ะ ลดจาด 220 บาท เราก
สมาชิกหมายเลข 791802
ถ้าอยากอยู่นอกประเทศเกิน180วัน มีวิธีไหนบ้างที่ประหยัดเงินที่สุด
ถ้าเกษียณหรือไม่มีงานทำแล้ว อยากจะไปอยู่หรือไปเที่ยวต่างประเทศให้เกิน180วัน มีประเทศไหนที่อยู่ได้ยาวๆไม่ต้องขอวีซ่า และค่าครองชีพไม่แพงมากบ้างครับ สมมติว่าไปสิงคโปร์(อยู่ได้30วันแบบไม่ต้องขอวีซ่า)อยู
สมาชิกหมายเลข 1145613
ผมไม่กลัวเรื่องของแพงทั้งแผ่นดิน เพราะผมมีกำลังซื้อ
เห็นบ่นกันแต่เรื่องสินค้าขึ้นราคา แต่พูดความจริงไมหมด สมัยอภิสิทธิ เวชชาชีวะ ค่าแรงขั้นต่ำในกรุงเทพมหานคร 220 บาท ราคาอาหารเฉลี่ย 30 บาท 1 วันทาน 3 มื้อ เป็นเงิน 90 บาท เหลือเงิน 130 บาท สมัย ยิ
สมาชิกหมายเลข 1005120
รีวิวร้าน Momotarou Ramen เปิดมานานกว่า 24 ปีใจกลางซอยธนิยะ หิวตอนดึกก็ไม่อดเพราะร้านเปิดถึงตี 2 !
วันนี้เกิดอาการอยากทานราเมนร้อนๆขึ้นมา จำได้ว่าแถวธนิยะนี่มีร้านราเมนอยู่หลายร้าน มีร้านนึงที่เราหมายหัวเอาไว้ครั้งก่อน นั่นคือร้านนี้ Momotarou Ramen เพราะเห็นรูปโฆษณาชาฮั่ง(ข้าวผัด)ของที่ร้านน่ากินด
Food Addicts
ของว่างโดนใจ " เกี๊ยวซ๋าถาดไส้แกงกะหรี่ไก่ "
ชอบทานเกี๊ยวซ่าเป็นทุนเดิม แต่เบื่อไส้เดิมๆ เลยคิดถึงเมนูไส้แนวใหม่ คำตอบที่ได้คือ ไส้แกงกะหรี่ไก่ ทานกับอาจาด ก็อร่อยลงตัว แถมทำง่าย หอมเครื่องเทศดีด้วยคร้าาาา ส่วนผสม ไก่สับ 300 กรัม แป้งเกี๊ยวซ
ฟูม่อน
พ่อใช้ AIS มา 20 ปี อยากลดค่าใช้จ่าย โทรสอบถามโปรฯ ก็ยังมีแต่ราคาแรงๆ
พ่อใช้ AIS มา 20 ปี อยากลดค่าใช้จ่าย โทรสอบถามโปรฯ ก็ยังมีแต่ราคาแรงๆ เน้นโทรไม่เกิน 180-220 นาที ที่ใช้อยู่ โทร 300 จ่าย 499.- (รวม v. 534.-) ใช้โทรจริง 110-180 นาทีค่ะ เน็ทฟรี 1 Gb. รู้สึกไม่คุ้ม
นะ(รก)
อ่านกระทู้อื่นที่พูดคุยเกี่ยวกับ
ชีวิตวัยรุ่น
บนสุด
ล่างสุด
อ่านเฉพาะข้อความเจ้าของกระทู้
หน้า:
หน้า
จาก
แชร์ :
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน
อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่
ยอมรับ
ซื้อของฝากรุ่นน้องนี่ ซื้อมาฝาก หรือ จะให้เงินมันไปซื้อเอง อย่างไหนดูใจมากกว่ากัน ??
ทีนี้จะเอาเงินให้มันไปซื้อเองดีมั๊ย หรือจะหาเวลาไปซื้อให้ดี
แบบไหนจะดูใจกว่ากัน กะว่าจะควักเงินให้มันไปซัก 300 แต่มาอีกที ซื้อไปให้เอง เราก็อาจจะจ่ายแค่ 180-220 บาท ประหยัดกว่า แถมได้ใจกว่าปะ มุมิ