Harley sporter883 ปี2007 สอบถามเรื่องยาง ล้อ ครับ

กระทู้คำถาม
ถามเกี่ยวกับขนาดล้อยางของ Harley sporter883 ครับ

1.ขนาดล้อ ยางเดิม ไซส์อะไร และสามารถใส่ยาง โอเวอร์ไซส์เต็มที่ได้เท่าไหร่ครับ

2.จะแต่งเพิ่ม โดยเปลี่ยนล้อเป็นขอบ 16หน้าหลัง หน้ากว้างของล้อหลังเต็มที่กี่นิ้วครับ (อาร์มเดิม)

3.ยางประเภทขอบสูง เช่น Avon mk2 มี่ยี่ห้อหรือรุ่นอะไรให้เลือกอีกบ้าง

4.ยางขอบสูง ใส่กับรถรุ่นนี้หน้ากว้างสุด ใช้ยางเบอร์อะไรครับ ไม่แปลงอาร์ม แต่เปลี่ยนบังโคลน

5.ช่วงหน้าทำเป็นสปริงเกอร์สั้น ควรใช้ล้อ ยางเบอร์อะไรครับ (ขอบ 16)

นึกคำถามออกเท่านี้ เดี๋ยวมาถามใหม่ครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ พิมพ์ผิดขออภัยครับใช้มือถือพิมพ์

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่