บัตรนศ.ไทย เข้าชม Vatican Museum

สวัสดีครับพี่ๆห้อง blue planet

มีคำถามจะมารบกวนครับ คือช่วงเดือนมีนาคมที่จะถึงนี้ ผมและเพื่อนๆวางแผนจะไปเที่ยว Vatican Museum
แล้วตั้งใจจะจอง Skip the line ticket ซึ่งเมื่อดูราคาแล้ว Reduced € 8,00 จะถูกกว่าราคาทั่วไปครึ่งนึง

แต่ในเงื่อนไขกำหนดว่าต้องเป็น นศ.และอายุไม่เกิน 26 ปี (ซึ่งผมและเพื่อน ครบ criteria)

ในหน้า Tariff's Details (http://mv.vatican.va/3_EN/pages/z-Info/MV_Info_Biglietto.html)
ก็ให้ข้อมูลว่าจะใช้บัตร ISIC หรือเอกสารยืนยันอื่นๆก็ได้
"Students aged not more than 26 years on presentation of a valid International Student Card, a student identity document or other documentation stating their registration to a university or institution of higher education."

แต่ในหน้าอื่นๆของการซื้อบัตร จะเขียนไว้เฉพาะ ISIC เท่านั้น

ดังนั้นผมเลยไม่แน่ใจว่าถ้าไม่ทำบัตร ISIC ไปแล้วใช้บัตร นศ.ไทย (มีข้อมูลภาษาอังกฤษทุกอย่าง ยกเว้นวันเกิด) + Passport
จะใช้ได้ไหม อยากจะประหยัดค่าบัตร ISIC (เพราะใช้ที่เดียว) แต่ก็ไม่อยากเสี่ยงเพราะถ้าเขาไม่รับบัตรนศ. ก็ต้องซื้อบัตรใหม่อีก

เลยอยากจะรบกวนพี่ๆ ใครเคยมีประสบการณ์ตรงนี้รบกวนมาแชร์ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่